Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้โนตบุค ASUS แล้วมีปัญหานี้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้โนตบุค ASUS แล้วมีปัญหานี้บ้างครับ

ผมใช้ A8Jn ตัวเครื่องเป็นสีเทา ด้านๆ อะคับ ทีนี้ตรงที่ไว้รองมือ (คีย์บอร์ด) มันเป็นรอยเปื้อนดำๆ ด่างๆ ซึ่งผมไปดูเครื่องเพื่อน ASUS เหมือนกัน ก็เป็นครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะมันเป็นรอยไหม้แต่ก็ไม่น่าใช่ หรือมือผมสกปรก -"-

มีวิธีที่จะขัดออกมั้ยครับ มันดูสกปรกมากเลย น้ำยาทั่วไปก็ลองขัดแล้ว แต่มันไม่ออกอะคับ

ขออภัยที่ไม่มีภาพให้ดูนะคับ

ใช่รอยสติ๊กเกอร์รึป่าว

Comment

ผมก็เป็น....ทำงัยก็ไม่ออก หา sticker มาปิดทับ หาแบบสวยๆ น่ะ แค่นี้ก็จบ...

Comment

ขอบคุณครับ แล้วถ้าผมจะให้ศูนย์เปลี่ยน body ทั้งเครื่องให้ใหม่เลยล่ะคับ เค้าจะคิดเท่าไหร่ หรือถ้าพ่นสีเครื่อง มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ (อยากได้สีดำอยู่พอดี)

Comment

ผมก็เป็น....ทำงัยก็ไม่ออก หา sticker มาปิดทับ หาแบบสวยๆ น่ะ แค่นี้ก็จบ...

Comment

สติกเกอร์มีขายที่ พันทิฟคร้าบ

Comment

Originally posted by gunboy30 View Post
              ขอบคุณครับ แล้วถ้าผมจะให้ศูนย์เปลี่ยน body ทั้งเครื่องให้ใหม่เลยล่ะคับ เค้าจะคิดเท่าไหร่ หรือถ้าพ่นสีเครื่อง มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ (อยากได้สีดำอยู่พอดี)
              ค่าเปลี่ยนเคสโน๊ตบุคก็อย่างน้อย 2-3000ละมั้งคับ คุ้มเหรอ เอาติ๊กเกอร์มาปิดจะดีกว่า การพ่นสีเคสในบอร์ดมีคนรับทำอยู่นะแต่ไม่รู้ใคร

Comment

A8Jp เคยถามราคามา บอดี้ 1400 ยังไม่แวท ราคาประมานนี้ครับ

มันเป็น ที่สีของ บอดี้ อะครับ มันถลอก ลอกร่อน แระจะเป็นสีดำๆ น่าเกลียด พอดีผมเอาไปเครมมา ( บานพับจอ ปะเงิบ ปะงาบ ) ไม่แข็งแรง ตอนแรกนึกว่าเครมไม่ได้ เลยไป ถามราคามา ปากดว่าเครมได้ครับ

ของคุณ ตระกูลเด่วกะผม ราคาก้อเท่ากันแหละครับ บอดี้เดียวกัน

เคยคิดว่าจะพ่นสีเอง -*- มันแกะลำบากมาก แงะไม่เป็น กัวพัง เสียเงินเปลี่ยนดีกว่าครับ เปลี่ยนมาแร้ว รับรองได้ว่า เหมือนซื้อมาใหม่ๆเลย

555+ ผมยังตกใจของผมเลย ใหม่กิ๊กๆ

Comment

อยู่ในประกันasusเปลี่ยนฟรีทุกอย่างคับ
                  ผมไปเปลี่ยนมาแล้ว เคสเป็นรอยเข้า0เปลี่ยนเลยคับ
                  ของผมเป็นรอยเพราะถูกับกระดาส a4 แล้วก้มีรอยแตก
                  ลองเอาเข้า0ดูนึกว่าเสียตังแล้วคับลองถามดูเขาบอกอยู่ในประกันเปลี่ยนให้ฟรี
                  รอบหลังคลิกขวาไม่ค่อยติด0เปลี่ยนบอร์ดไหม่ให้เลยคับ แล้วบอกที่0ไปว่าตรงข้อต่อจอไม่ค่อยแน่น
                  ที่0ก้เปลี่ยนเคสให้เลยอ่าคับฟรีตลอดงานถ้าอยู่ในประกัน
                  NBผมเหลือจออย่างเดวคับที่ไม่ได้เปลี่ยน ถ้าเปลี่ยนจอด้วยก้เหมือนของไหม่ไปเลยคับ อิอิ
                  ที่เข้า0นี้เครื่องใช้ได้ปกติทุกอย่างน่ะคับ แต่หาเรื่องอยากเปลี่ยนเองคับ
                  ซื้อมาเกือบ2ปีแล้ว หมดประกันสิ้นปีนี้ แต่เหมือนไหม่คับเพราะ0เปลี่ยนไหม่

Comment

ผมเปื้อนมากกกเลย

แล้วมีรอยที่ลอกสติกเกอร์ บอก spec ด้วย

น่าอายมาก 555

Comment

Originally posted by scodex View Post
                      ผมเปื้อนมากกกเลย

แล้วมีรอยที่ลอกสติกเกอร์ บอก spec ด้วย

น่าอายมาก 555
                      มีรอยเหมือนกันสงสัยแกะช้าไปอ่ะ แกะหลังซื้อมา3เดือนเอง เซงเลย แต่ติ๊กเกอร์มันติดที่เครื่องมาเป็นปี ก่อนซื้อแน่นอน

Comment

แกะช้า สีจะด่าง ม่ายเข้ากัน

ถ้าตามอ่านดีๆ จะมีคนบอกให้รีบแกะ สติกเกอ เสป็ค เลยทันที

ผมแกะทัน แ่มันก้อดำอยู่ดี

ถ้ามือ เหนียวๆ เหงื่อเยอะ นี่ จะเปนรอยดำไวคับ

Comment

ขอบคุณครับ ทุกท่าน

Comment

Working...
                          X