Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือด่วนครับ อย่าเพิ่งลบนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือด่วนครับ อย่าเพิ่งลบนะครับ

ฮาร์ดดิสก์อยู่ดีๆ ควันขึ้น อุปกรณ์ไหม้ เคลมไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะทำยังไงดีครับ
    ถ้าหาแผงวงจรมาเปลี่ยน ไม่ทราบว่า จะใช้ได้ไหม จะกู้ข้อมูลสำคัญออกมาด้วยน่ะครับ

ถ้าข้อมูลสำคัญส่งร้านรับกู้ข้อมูลดีกว่าครับ

Comment

คนเชียงใหม่ป่ะเนี่ย ได้ข่าวว่าการไฟฟ้าจ่ายไฟเกิน

Comment

Originally posted by ซามูไรศพหมา View Post
        คนเชียงใหม่ป่ะเนี่ย ได้ข่าวว่าการไฟฟ้าจ่ายไฟเกิน
        โห๋ยย ทำกันได้ลงคอ งี้ก็แย่สิ

Comment

ไม่ใช่คนเชียงใหม่ ครับ ข้อมูลไม่เอาแล้วครับ ทำยังไงให้ใช้ได้ก็พอครับ มาเสียแบบนี้ ประกันเหลือถึง 11/2011 แน่ะ เศร้า

Comment

ช่องต่อไฟ กับอุปกรณ์บนแผงวงจรตัวเล็กๆสีดำไหม้ ไม่รู้ว่า ดีคอมซ่อมได้หรือเปล่าไม่รุ้ ใครเคยเอาไปซ่อมบ้างไหมครับ

Comment

ใหม้ถือว่าประกันหมด (ยกเว้นบริษัทไม่เห็นรอยเลย อะ อาจจะเคลมได้มั้ง)
              โอการเคลมได้ยากมาก เจอมันตรวจระเอียดแน่ๆ
              ก็ให้บริษัทที่ประกันซ่อมให้เลย อะ ไม่น่าจะเกิน 3-500 ครับ

Comment

ถ้าซ่อม 3-500 นี่สบายครับ อิๆ กลัวซ่อมไม่ได้นี่สิ

Comment

Originally posted by ซามูไรศพหมา View Post
                  ไฟเกิน แต่ค่าไฟเท่าเดิม งี้เราก้อกำไรอ่ะดิ

เหอๆๆๆ

Comment

Originally posted by bird26 View Post
                    ช่องต่อไฟ กับอุปกรณ์บนแผงวงจรตัวเล็กๆสีดำไหม้ ไม่รู้ว่า ดีคอมซ่อมได้หรือเปล่าไม่รุ้ ใครเคยเอาไปซ่อมบ้างไหมครับ
                    อาการเหมือนผมเลยเป็นที่เดียวกันด้วย ไมรู้เป็นกับอะไรใครรู้ช่วยตอบทีหรือว่ามีร้านไหนสามารถซอมได้ ผมใช้ ของ Samsung SP0822N

Comment

Working...
                    X