Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Gigabit Lan ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Gigabit Lan ครับ

.. Gigabit Lan มันใช้เฉพาะ PC To PC ในการแชร์ File เร็วขึ้นอย่างเดียวหรือเปล่าครับ แล้ว InterNet จะเร็วขึ้นด้วยไหมครับ เห็นมันเขียนไว้ 10/100/1000 เพราะบอร์ดผมมันเป็น Gigabit Lan แต่เร้าเตอร์ มันเป็น 10/100 ธรรมดา ผมกำลังจะเปลี่ยน เร้าเตอร์ใหม่ จะได้ซื้อแบบเป็น Gigabit (ราคามันต่างกันเยอะเหมือนกัน)

ขอบคุณครับ

เนตบ้าน วิ่งอย่างเก่งมันได้ไม่เกิน 5M หรอกมั้งท่าน 10/100 ก็เหลือกินแล้วคับ

ตอบที่ท่านถาม
    การแชร์ File เร็วขึ้นอย่างเดียว? ใช่ครับ
    แล้ว InterNet จะเร็วขึ้นด้วยไหม? ไม่ครับ เร็วเท่าเนตบ้านท่านจะเร็วได้แค่นั้นละ

รอท่านอื่นมาช่วยยืนยันอีกที

Comment

Originally posted by alec View Post
      เนตบ้าน วิ่งอย่างเก่งมันได้ไม่เกิน 5M หรอกมั้งท่าน 10/100 ก็เหลือกินแล้วคับ

ตอบที่ท่านถาม
      การแชร์ File เร็วขึ้นอย่างเดียว? ใช่ครับ
      แล้ว InterNet จะเร็วขึ้นด้วยไหม? ไม่ครับ เร็วเท่าเนตบ้านท่านจะเร็วได้แค่นั้นละ

รอท่านอื่นมาช่วยยืนยันอีกที
      ตามนั้นเลยคับท่าน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X