Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเป็น Case นี้ ท่านจะเลือกยังไง++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเป็น Case นี้ ท่านจะเลือกยังไง++

สวัสดีครับทุกท่าน

วันนี้มีเรื่องงมาปรึกษา ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว OCZ กันอีกแล้ว

พอดีผมคิดว่าอยากจะเปลี่ยนบ้านหลังใหม(Case)่ให้บรรดาลูกๆผมอยู่ซะหน่อย เลยอยากจะทราบว่า

จะซื้อบ้านหลังไหนดี ที่ท่านคิดว่า ดี สวย เย็น(ระบบระบายอากาศ เพื่อลดโลกร้อน) layout

ภายในเหมาะ เพื่อความสมานฉันต์ภายในครอบครัว

ตอนนี้ที่เล็งๆไว้คือของค่าย Raidmax มันสวยดีจิงๆ ทั้ง รุ่น Ninja, Sagitta

แล้วก็อีกอย่าง คือ ว่าจะติดระบบปรับอากาศให้ กับลูกคนโต(CPU) ซะหน่อย และก็ลูกคนรอง(VGA)

ทุกท่านเห็นควรว่าจะจัดสรรยังไงดีครับ บ้านจะได้ไม่ร้อน ทุกๆคนในบ้านทำงานได้อย่างเต็มที่

ผมว่าจะอัดฉีด(Overclock)ซะหน่อย

เชิญทกๆท่านให้ความเห็นได้เต็มที่เลยครับ ขอบคุณมากๆครับ

ต้องบอกสถานที่ตั่งด้วยนะว่าเป็นห้องแอร์หรือป่าวเลือกไม่ถูกก็ดูดฝุ่นเข้าไปเยาะเลยน้า

Comment

ลองกดดูที่กระทู้ในลายเซ็นต์ผมเลย (ถ้ามีเวลาและเนตแรงพอ)

Comment

ห้องไม่แอร์งับ ฮาตาริล้วนๆ

Comment

ไม่ใส่เคสครับ
          ไม่ต้องเปลืองไฟไปกับพัดลมเคส
          โล่งโปร่งเย็นสบาย (ตามที่ท่านอยากจะลดโลกร้อน)
          ค่าเคสก็ไม่ต้องเสีย
          อิอิอิ

Comment

Originally posted by papababa View Post
            ไม่ใส่เคสครับ
            ไม่ต้องเปลืองไฟไปกับพัดลมเคส
            โล่งโปร่งเย็นสบาย (ตามที่ท่านอยากจะลดโลกร้อน)
            ค่าเคสก็ไม่ต้องเสีย
            อิอิอิ
            โหดไปมั้งท่าน
            ระวังทำน้ำหกใส่นะ

Comment

เปลี่ยนจาก ดี สวย เย็น เป็น>>>> ใหญ่กว่าพัดลมเยอะ ดีกว่า หุหุ

Comment

เหอะๆ ตอนนี้ท่านทั้งหลายใช้ เคสรุ่นไหนกันอยู่เหรอครับ

แล้วมีท่านใดใช้พวกตระกูล Raidmax ป่ะครับ

Ninja, Sagatti พวกนี้ มันเป็นไงมั่ง

Comment

Working...
                X