Announcement

Collapse
No announcement yet.

sata2 ลงวินโดว์ไม่ได้ ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sata2 ลงวินโดว์ไม่ได้ ช่วยทีคับ

Nf7-s Rev2.0 Barton2500
    ลงไม่ได้คับ ไม่รูเป็นเพราะอะไร ลองมาเป็น10 รอบละ ใครทราบวิธีแก้ไขช่วยบอกทีคับ ขอบคุณมากๆ

เปงที่ วินโด้ คับ บาง วินโด้มันไม่มี driver sata คับ
    หาวิธี MakeDisk หรือ หาวินโด้ตัวใหม่มาลองลงดูคับ
    หาเอาจาก ใน แผ่น เมนบอด น่าจะมีนะคับ

Comment

หาแผ่นSP2มาใช้คับรับรองสบายบรื๋อ(อย่าเอาพวกxp2006v.1-v.6)มาคับมันยำเล๊ะ

Comment

Originally posted by 4604069 View Post
        หาแผ่นSP2มาใช้คับรับรองสบายบรื๋อ(อย่าเอาพวกxp2006v.1-v.6)มาคับมันยำเล๊ะ
        ใช่ครับ drivers ครบ

Comment

ลองแล้วครับโหลด WinXPSP2Corp.JAN07.dotNet1 มาลองลงดูก็ไม่ได้คับ ไดรเวอร์sata ผมบูจากแผ่นที่แถมมาตอนซื้อเมนบอร์ด แต่ลงวินโดว์ pack1 ได้ไม่มีปัญหาคับ ผมลงวินโดว์วันละ2-3 รอบแล้วตอนนี้ กะให้สมบูรณ์ แต่ยังไม่ได้เรื่องเลยอะคับ

Comment

Working...
          X