Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปกไว้โหลดบิตหน่อยครับแบบว่าประหยัดไฟกว่าพีซีนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปกไว้โหลดบิตหน่อยครับแบบว่าประหยัดไฟกว่าพีซีนะ

อยากได้สเปกไว้โหลดบิตท่องเน็ต เล่นเอ็ม หน่อยครับแบบว่าประหยัดไฟกว่าพีซีนะ

ลองไปดูในhttp://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=45

Comment

สเป็คแบบนี้ หมื่นปลายๆ - สองหมื่นกว่าๆ เลือก Harddisk เยอะๆ ก็พอครับ CPU RAM512 DVD เลือกเอาตามชอบ

Comment

ลองหาพวกที่On Boardดูครับ การ์ดจอOnboard อะไรเงี้ยครับ
        CPU CeleronM 1.8Ghzก็พอแล้วล่ะ
        RAM 512
        HDDเยอะๆ 120GB+(มาซื้อใส่เอาทีหลังได้ครับเพราะSpecพวกนี้ส่วนมากให้HDD 80Gเอง)
        VGA GMA950หรือ 915

Comment

ขอคุณครับที่แนะนำมา คือถ้าผมเปิดเครื่องไว้นานๆจะร้อนมาก เปล่าครับเจ้าโน๊ตบุ๊กถูกๆ กะว่าจะเปิดแบบยาวนานเลยล่ะครับ

Comment

ไม่ร้อนมากหรอกครับ แค่อุ่นๆ
            อยู่ที่สภาพห้องด้วยแหละครับ ถ้าตอนกลางวันร้อนมาก มันก็ร้อนล่ะครับ

Comment

ถ้ากลัวร้อนก็ซื้อฐานรองแบบที่มีพัดลมมารองสิครับ

Comment

Working...
              X