Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ มันไม่ค่อยติดครับ ต้องเคาะ/รอ ช่วยหน่อยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ มันไม่ค่อยติดครับ ต้องเคาะ/รอ ช่วยหน่อยนะ

คือจอผมเป็นจอ17 นิ้วจอโค้ง ของACER ตอนนี้มีอาการคือ เปิดจอแล้ว ไฟขึ้นสีเขียวปกติ แต่ว่า ภาพไม่ขึ้น เป็นจอดำ เหมือนกับไม่ได้เปิด ตอนแรกๆที่เป็น ก็เคาะๆหรือเปิดปิดใหม่ ภาพก็ขึ้นนะครับ แต่มาหลังๆ อาการยิ่งหนัก เคาะจนเครื่องจะพัง รอเปง ครึ่ง ชม กว่าจะติด

เอ้อ ก่อนมันจะติดมันจะดัง ฟิ๊ก เหมือนเราพักหน้าจอแล้วไปเลื่อนเม๊าแล้วมีเสียงนิดนึงอะงับ แล้วภาพมันถึงจะติด

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ยังซ่อมได้มั้ย งบซักเท่าไหร่

น่าจะเป็นที่จอใช้มานานแล้วพวกตะกั่วต่างๆมันเริ่มหลุด-ร่อนน่ะครับ
    ไม่รู้จะแนะนำยังไงเหมือนกัน ของผมเป็นมาหลายจอแล้ว
    ก็ซ่อมเองด้วยการไล่บัดกรีตะกั่วที่เห็นว่ามันร่อนน่ะครับ
    ถ้าเอาไปให้ร้านซ่อมคิดว่าไม่น่าจะเกิน 300 นะ

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
      น่าจะเป็นที่จอใช้มานานแล้วพวกตะกั่วต่างๆมันเริ่มหลุด-ร่อนน่ะครับ
      ไม่รู้จะแนะนำยังไงเหมือนกัน ของผมเป็นมาหลายจอแล้ว
      ก็ซ่อมเองด้วยการไล่บัดกรีตะกั่วที่เห็นว่ามันร่อนน่ะครับ
      ถ้าเอาไปให้ร้านซ่อมคิดว่าไม่น่าจะเกิน 300 นะ
      ตามนั้นแต่เสริมนิดนึงว่าสวิตช์อาจจะเริ่มเสื่อม เช็คดูก็ดีครับ

Comment

หาเพื่อนที่มีพื้นฐานด้านอิเล็กฯ ให้ย้ำตะกั่วซ้ำเข้าไปที่แผงวงจร

Comment

Working...
        X