Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เกี่ยวชุด home theatre ของ sony หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เกี่ยวชุด home theatre ของ sony หน่อยครับ

พอดี กำลังอยากได้ชุดโฮม อยุ่น่ะครับ เลยมองๆ ของ sony 2 ตัวนี้ ไม่ทราบว่ามันต่างกันยังไง ถ้าใครเคยใช้ หรือ ผู้รู้ท่านใด ทราบ รบกวนช่วย ตอบหน่อยนะครับผม
    DAV-DZ777K (ตัวบน)กับ DAV-DZ570K (ตัวล่าง)
    1. ผมอยากรู้ว่า มันแตกต่างกันยังไง ระหว่าง สองรุ่น นี้ อ่าครับ เห็นราคาใกล้ๆกันเลย
    2. แล้วถ้าผมจะซื้อชุดนี้ มาต่อเข้า pc , xbox360 และ ps3 ด้วยจะได้ไหมครับ
    ปล. pc ผมใช้ sound card x-fi xtreme gamer fps นะครับ ลำโพง pc ที่ใช้อยู่ตอนนี้ microlab x1300/5.1 ครับ
    3. สุดท้ายในเรื่องของคุณภาพเสียง ถือว่า โอเคไหมครับ (ขอแค่โอเค ก้อพอครับ งบได้ประมาณนี้ก็พอใจแว้ว)
    4. หรือถ้าใครมี ชุด home ตัวอื่นแนะนำ ก้อจะดีมากเลยครับ (เพราะโดยส่วนตัวผมมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ น้อยครับ) หรือถ้า เป็นแนะนำตัว a/v receiver อย่างเดียว มาใช้ต่อกับ ลำโพง pc ก้อได้นะครับ แต่งบผมจำกัดอยุ่ที่ประมาณ 12,000 - 15,000 บาท นะครับ
    ปล. ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    Attached Files
    Last edited by basttard; 22 Sep 2008, 11:42:03.

ช่วยดันครับ ลำโพงสวยดีแต่ไม่มีความรู้ แหะๆ

Comment

ดูรายละเอียดเปรียบเทียบได้เลยครับ คลิ้ก
      น้องสาวผมก็มี 1 ชุด แต่จำไม่ได้ว่าชุดใหน เรื่องเสียงก็ธรรมดา เอาเป็นว่าพอใช้สำหรับคนที่ไม่เน้นอะไรมากมากมาย
      ไม่ต้องมีอุปกรณ์มากมายให้วุ่นวาย

Comment

ลองดูPioneerครับ เสียงดีกว่า เช่นHTP55,HTZ252ราคาอยู่ในงบเลยครับ

Comment

2. แล้วถ้าผมจะซื้อชุดนี้ มาต่อเข้า pc , xbox360 และ ps3 ด้วยจะได้ไหมครับ
          ปล. pc ผมใช้ sound card x-fi xtreme gamer fps นะครับ ลำโพง pc ที่ใช้อยู่ตอนนี้ microlab x1300/5.1 ครับ
          ใน spec ไม่ได้กล่าวถึง Optical in ใดๆ

เพราะฉะนั้น ข้อ2 false ทั้งหมด

Comment

ลองเครื่องเสียง ฝั่งยุโรปบ้างไหมครับ แล้วคุณจะรุ้ว่า ฝั่งญึ่ปุ่น มันเด็กๆ ไปเลย

อยากลองฟัง PM มาละกัน

Comment

Originally posted by oomiN View Post
              ลองเครื่องเสียง ฝั่งยุโรปบ้างไหมครับ แล้วคุณจะรุ้ว่า ฝั่งญึ่ปุ่น มันเด็กๆ ไปเลย

อยากลองฟัง PM มาละกัน
              Agreee krub

Comment

ไปซื้อ onkyo ดีกว่าครับ

Comment

Onkyo HT-S5105
                  http://www.eu.onkyo.com/products/pro...8_6278292.html

น่าสนไหมครับ

ปล. ใครรู้ว่ารุ่นนี้มีขายที่ไหน ช่วยบอกหน่อยคร้าบ

Comment

ตัวนี้เคยฟังเสียงแล้วครับ แนะนำ ไพโอเนียดีกว่าครับ

Comment

อ่าขอบคุณมากครับ สำหรับทุกความเห็น

Comment

Working...
                      X