Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งถอยสดๆ จะต่อออกสองจอ ทำไงบอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งถอยสดๆ จะต่อออกสองจอ ทำไงบอกที

พึ่งถอยมาใหม่สดๆ ให้น้องไปซื้อ ผมว่าราคามันจะแพงกว่าในเวปน่ะที่ผมดูน่ะเนี่ย
    P.D820 3700-
    M/B AsusP5PL2/C 2900- การ์ดจอไม่ ONBorad ตัวนี้ดีไหมครับ ตอนแรกให้ไป
    เอา AsrockDUAL-VTSA ร้านบอกว่าตกรุ่นแล้ว
    Ram DDR2 512/667 1800-
    H/D SATA 160G. 7200 2600-
    Asus EAX300se-x/TD*128 1500-
    ที่เหลือเอาของเก่ามาใส่
    สุดท้ายเงินไม่พอ เลยไม่ได้ 7300GT เล้ยเซ๊งโคตร สเปกนี้ใช้ได้ไหม พอเล่นเกมไหวม่ะ

1.พอดีตอนนี้มีอยู่ 2 จอ อยากจะแยกกันทำงานกับน้อง จะต้องทำยังไงครับ ให้ใช้งาน แยกกัน คนละจอภาพ เมาส์ คีย์บอร์ด จะต้องทำอย่างไร ต้องเพิ่มไรบ้าง
    2.พอจะเล่น Needcarbron กับ Winning10คอม ได้ไหมครับ

1. เห็นทีจะไม่ได้ ( มั้ง ) ตามความคิดของผมนะ เพราะถ้าจะแยกการทำงานของจอเนี่ย
    มันจะเป็นในส่วนของการขยายหน้า Desktop ของเราออกไปนะครับ ไม่ใช่แยกให้ใช้งาน Cpu 1 ตัว
    2 จอ ครับ
    2. เป็นแรม 1 จิกได้ไหม จะดีมากเลย

Comment

มี hardware ที่ทำให้เราสามารถใช่ pc ชุดเดียวกัน 2 จอ ภาพ 2 key+mouse แต่เครื่องต้องแรงพอสมควรนะครับ แต่ผมไม่แน่ว่ามันชื่ออะไร แต่มีอยู่จิงๆๆ

Comment

เหมือนคุ้นๆว่าจะมี Hardware หรือ Software อ่ะไรเนียล่ะ ที่ทำให้มันใช้งานได้ ลองค้นๆดูใน Google ดิคับ

Comment

1.ทำได้ครับ แต่ผมลืมไปแล้ว อ่านมาหลายปีแล้ว
          2.NFS ต้องแรม 1 G ครับ ไม่งั้นกาตุก

Comment

เคยเห็นมีขายอยุ่ที่เซียร์ แต่ผมว่าไม่คุ้มกับคุณภาพกับราคาที่เสียไป

Comment

ยอดเลย

Comment

..

Comment

งง งง ครับ ต่อ 2 จอนี่มันเพิ่มพื้นที่การใช้งานนะครับ แต่ถ้า 2 เครื่องใช้จอเดียว ก็ KVM switch นะครับ เครื่องเดียวใช้ 2 จอ คอมเครื่องเดียวนี่ ท่าทางจะไม่ได้นะครับ ถ้าได้นังไงช่วยบอกด้วยครับจะไปลองมั่ง

Comment

หูยยย เครื่องนึง 2 จอ ทำได้ด้วยหรอครับ แบบนี้ซื้อเครื่องแรงๆตัวนึงแบ่งกับน้องเล่นท่าทางจะดีนะ

Comment

มีน่ะ

คือว่าเครื่องที่ผมใช้อยู่ที่office มันมีเคสเดียว แต่แยกกันใช้สองจออ่ะครับ ผมทำงานพร้อมกับเพื่อนอีกคนได้พร้อมกันเลยอ่ะครับ ใช้
                      P.640 3.2G.
                      M/B Asus P5GD1-VM
                      Ram512

Display ดูในDevice Manager เห็น
                      Rage 128 vr pci (Microsoft Corporation) กะ
                      Intel® 82915G/GV910GL Express Chipset Family

จออันหนึ่งต่อเข้ากับบอร์ด อีกจอต่อเข้ากับ การ์ดจอ

แล้วก็มีตัวแยกต่อเมาส์กัยคีย์บอร์ดอีกตัวครับ

ไม่รู้เหมือกันว่าทำไง

Comment

เป็น Work Station รึป่าวครับ มีเครื่องแม่ข่ายคลุมอีกทีอ่าครับ !!!

Comment

แรม 1 G ตามที่ท่านอื่นแนะนำก็ดีครับ

แต่ว่าให้ซื้อ 512*2 นะครับ

ถ้า 1G แถวเดียว ประสิทธิภาพไม่สมบูรณ์ครับ ต่างกันเยอะเลยหล่ะ

Comment

Working...
                          X