Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ์ดจอ8500gtที่มีพอร์ต DVI-I หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ์ดจอ8500gtที่มีพอร์ต DVI-I หน่อยครับ

คือตอนนี้ผมใช้การ์ดจอ forsa 8500gt ddr3 อยู่อะครับ..มันก็มีพอร์ตd-sub กะdvi มาให้..มาวันนี้ก็เลยซื้อหัวแปลง d-sub to dviมาอะครับ..มาลองต่อจอcrt 2จอดู...ปรากฏว่าใช้ไม่ได้- -"เลยมาลองเซิร์ทในเนตดู...ปรากฏว่ามันมีพอร์ตแบบdvi 2แบบ คือแบบ dvi-i ที่จะปล่อยสัญญานแบบanalogมาด้วยแปลงใช้กะจอcrtได้..และแบบdvi-d ที่จะปล่อยสัญญานดิจิตอลอย่างเดียวเอามาใช้กะจอcrtไม่ได้..และการ์ดจอผมมันดันเป็นอย่างหลังอะครับ...จากการที่ได้คำนวนแล้วเทิร์นการ์ดจอน่าจะเสียตังน้อยที่สุด...
    เลยอยากถามทุกท่านว่าการ์ดจอ8500gt ddr3 ขึ้นไปรุ่นไหนยี่ห้อไหนที่มีหัวต่อแบบdvi-iหรือก-d-sub2หัวมั่งคับ...ไม่อยากเสียตังซ้ำซ้อนแล้วอะคับ

ปล.ไม่เอาเกิน8600gtนะคับ..ขอบคุณมากครับ

หัวแปลง d-sub to dvi เป็น หัวแปลง dvi to d-sub ป่ะครับ เพราะ เห็นท่านบอก ต่อ crt 2 จอ

8600GT ส่วนใหญ่ก็ Dual DVI นะครับ ไปดูที่ร้านเลยครับ ชัวร์สุด

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบมากครับ...เท่าที่หาข้อมูลมา8500gt ddr3 ของ sparkน่าจะเป็นหัวdvi-iนะครับเพราะแถมหัวแปลงd-subมาให้ด้วย..แถวนี้มีไคจาปล่อยมะคับ^^...

Comment

http://en.wikipedia.org/wiki/Digital_Visual_Interface

Comment

Working...
        X