Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT คล๊อกแล้วเกมส์ค้างครับ -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT คล๊อกแล้วเกมส์ค้างครับ -*-

มาอีก 1 ปัญหาครับ (มาบ่อยมาก)

คือผมใช้ 8800GT เพิ่งไปเปลี่ยนซิงค์มาเย็นมากๆ อุณหภูมิอยู่ที่ 39 องศา

ทีนี้พอมันไม่ค่อยร้อนแล้วผมเลยอยากคล๊อก(มือใหม่ครับ) ก็เลยคล๊อกไปจากของเดิมอยู่ที่ 640/950 เป็น 710/1100 เสร็จแล้วก็ลองประเดิมกับ Company of Heroes ทันทีที่เริ่มเกมส์ เกมส์ค้างเลยครับ ตอนแรกผลการทดสอบจาก 3dmark อยู่ที่ 9 พันกว่าๆ พอคล๊อกปุบรู้สึกเฟรมเรทมันลดลงฮวบเลยครับ ><

ผมใช้ Riva Tuner คล๊อกอยากทราบว่าเป็นที่อะไร แล้วอยากรู้เกี่ยวกับการคล๊อกแบบเทพๆมั่งครับ

Spec ครับ
    AMD Phenom 9500
    Kingston 2G
    XFX 8800GT
    M2A-VM HDMI

OC การ์ดอย่างเดีียว หรือ CPU ด้วย

DRIVERS ตัวไหนครับ

Comment

ลองลด Clock ดูครับ
      อาจจะเลยจุดเสถียรมาก็ได้

ใส่ซิ้งค์เย็นๆ ก็ใช่ว่าจะไปต่อยอดได้อีกนะครับ
      เพราะต้องดูความสามารถมันด้วย ไม่ใช่ความร้อนอย่างเดียว

ปล.ตามนั้น

Comment

OC การ์ดจออย่างเดียวครับใช้ driver 169.44

Comment

ผมก็เป็นครับ ดันไปได้แค่ 680/985 ที่เหลือไมค่อยเสถียร
          อย่าลืมปรับรอบพัดลมด้วยนะครับเพราะร้อนมากๆ

Comment

ลด core/mem ทืี่ oc ไปดูครับ
            ผมว่ามันเยอะไปนะ สำหรับ 8800GT =w=

ผมว่าลดลงมาเท่่าคนข้างบนก็แหล่มแล้ว ส่วนที่เปลี่ยน sink ก็คิดว่าให้มันอยู่้เย็นๆ สบายๆ ครับ ^^

Comment

ก็ไม่ต้องคล๊อกสิครับ จะได้ไม่แฮงค์

Comment

-*-นั้นสิ คล๊อกโหด ประเดิมซิงค์ใหม่เหรอท่าน

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                  ก็ไม่ต้องคล๊อกสิครับ จะได้ไม่แฮงค์
                  ตามนี้

Comment

Working...
                  X