Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำงัยดีไม่ให้ ฮาร์ดดิสก์มีเสียงดัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำงัยดีไม่ให้ ฮาร์ดดิสก์มีเสียงดัง

มันมีเสียงดังแกร็กๆๆๆ แต่ไม่มีผลกับการใช้งานอย่างอื่นนะ แต่มันรำคาญมากๆเลยอะ พอจะมีวิธีแก้ไขป่าวคับ ***ขอบคุณล่วงหน้าคับ***
    seagate 160 g sata

seagate ถ้าไม่ดังแกร็กๆๆ เป็นของปลอม

Comment

555

จริง

ดังแกร๊กๆ ไม่เป็นไร

แต่อย่าให้มันดัง ติ๊กๆ เป็นพอ

Comment

คงจะไม่มีวิธีแก้หรอกครับ ผมว่านะ

Comment

เป็นธรรมดาของ HDD sata ครับ ยิ่ง ของ seagate ด้วยแล้ว อย่างที่ท่าน kul_kup บอกครับ
          แต่อย่าให้ดังอย่างที่ท่าน พีคุง บอกละกันครับ ส่งกลับบ้านอย่างเดียว
          ถ้าหมดประกันก้อ อย่างเดียวละครับ

Comment

มีอีกวิธีนึงนะง่ายๆ

ก็ใช้ ของ ซัมซุงอ่ะ เงียบบ สนิททท

แต่ประกัน ไม่รู้น้า เพราะไม่นิยม

นิยมแต่ maxtor อ่ะ

หรือไม่อีกอย่างก็

ทำใจอ่าค้าบบบบบ

Comment

Samsung ใช้มาสองตัว ผิดหวังอย่างน่ากลัวทั้งคู่เลยครับ

ยอมรับว่าเงียบจริง

แต่ .... เอ่อ ....

พังแบบเงียบๆด้วยครับ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                Samsung ใช้มาสองตัว ผิดหวังอย่างน่ากลัวทั้งคู่เลยครับ

ยอมรับว่าเงียบจริง

แต่ .... เอ่อ ....

พังแบบเงียบๆด้วยครับ
                จริงๆคับ

ไม่ใช่เฉพาะ HDD

ห่วยทุกอย่างที่ขึ้นชื่อว่า Samsung

Comment

ถ้าไม่อยากได้ยิงเสียง HDD ดังก็ลองหาพัดลมรอบจัดๆมาใส่ครับ เสียงจะได้กลบกันไป 55+

Comment

ผมมีวิธีมาแน่ะนำครับ เอาอะไรอุดหู หรือเปิดเสียงลำโพงดังๆครับ อิอิ

Comment

การที่ดังก็คือ เรา ควรจะ เตรียม เก็บ หาตัวใหม่ได้แว้ว งับ หรือ หาเลื่อยขัด มาขัดไอ่ที่เป็นรอย ตงจาร Hdd งับ

Comment

ผมก้ใช้อยุ่นา

80GB ของซีเกทนี่แหละ

แต่ก่อนดังแกรกๆๆ บ่อยมากๆ

พอเปลี่ยน PSU จาก300Wเป็น420W มันก้เงียบง่ะ(ดังน้อยลง)

Comment

ปรกติ

แต่เดือนแล้วลงวิสต้าไป จาก แกร็กๆๆ เป็น กิ๊กๆๆๆ เห็นท่าไม่ดี เดียวโดนที่รักโบกหัวแตก ฮ่า ฮ่า

เลยต้องเปลี่ยน จาก กิ๊กๆๆ เป็น แกร็กๆๆๆ แบบเดิมดีกว่า ขี้เกียจไปแคลม

Comment

seagate ถ้าไม่ดังแกร็กๆๆ เป็นของปลอม
                            แสดงว่า ที่ผมใช้อยู่ 40 กับ 80 IDE นี่ปลอมแน่ๆ เครื่องเปิด 24 ชั่วโมงไม่เคยได้ยินเสียงมันเลย -- --

555

จริง

ดังแกร๊กๆ ไม่เป็นไร

แต่อย่าให้มันดัง ติ๊กๆ เป็นพอ
                            SATA-ll 300 GB ดังติ๊ก แต่ ไม่ BAD เป็นๆ หายๆ งง ดีแท้ Y_Y

เค้าว่า seagate หมาเ***ก็ BAD ผมเปิดเครื่องมา 2ปี กว่า ยังไม่มีเสียง ซักแอะ งง ดีแท้ lol
                            ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                            ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                            ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                            sigpic

Comment

ใช่ 2 ลูกครับ
                              WD SATA2 นั่งฟังไม่มีเสียงดังครับเงียบเชียว ลงคาราโอเกะ ทดสอบ
                              ST SATA1 ดัง กรืดดด ๆ หน้ากลัวโคตรเลย ใช้มา 1 ปีพอดี หุหุหุ

Comment

Working...
                              X