Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยใช้ LCD TV ยี่ห้อ NANO บ้าง ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยใช้ LCD TV ยี่ห้อ NANO บ้าง ?

คือตอนนี้เห็นมีมาจัดรายการที่ ตลาดนัดเซฟวัน โคราช เป็น ทีวี LCD ขนาด 32" ราคา 7990 ฿ มีใครเคยใช้กันบ้าง ถ้ามีช่วยวิจารณ์ที ว่ามันน่าใช้น่าซื้อหรือไม่ ? ส่วนรายละเอียดของ Spec. เท่าที่เห็น มี HDMI 2 port, D-sub 1 port, component, USB in นอกนั้นยังไม่รู้เลยจากการสอบถามพนักงานขาย อ้อ.. ประกัน ๑ ปีนะ ช่วงนาทีทอง ลดอีก ๑ พัน เหลือ ๖๙๙๐ ฿ วันละ ๓ เครื่อง มีรายการตั้งแต่ ๓ ธ.ค. ถึง ๒๗ ธ.ค. ใครมีประสบการณ์กับ LCD TV ยี่ห้อนี้ (นาโน) ช่วยชี้แนะที ขอรับ

กระทุ้ง....

Comment

NANO ไม่รู้จักเลยครับ
      แต่ราคานี้ ไปโลตัส + Big C น่าจะได้ LED 32 แล้วนะ...

Comment

อันนี้ขึ้นอยู่กับ ทรัพย์ในกระเป๋า + ความต้องการนะครับ แต่ถ้าให้ผมคิดแล้ว ราคาย่อมมากับคุณภาพแน่นอนครับเจอของพวกราคาถุกๆมาเยอะยังไม่เคยเห็นของดีคุณภาพเลิศ แล้วราคาติดดินเลยในชีวิต อ่อ! อีกอย่างนะครับ การขายของนะไม่มีไครเอาข้อด้อยมาโชว์มาวัดกันหรอกครับ ลองนึกเอาว่าซื้อ6900สองเครื่อง ได้ของดีมีคุณภาพมาสักเครื่องดีกว่ามั้ย

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
          NANO ไม่รู้จักเลยครับ
          แต่ราคานี้ ไปโลตัส + Big C น่าจะได้ LED 32 แล้วนะ...
          เห็นที่ โลตัส ยี่ห้อ provission (ประมาณนี้) ก็ราคาเท่ากันเลย ๗๙๙๐ ฿ ขอบคุณที่ชี้แนะ

Comment

Originally posted by aWa_Korat View Post
            อันนี้ขึ้นอยู่กับ ทรัพย์ในกระเป๋า + ความต้องการนะครับ แต่ถ้าให้ผมคิดแล้ว ราคาย่อมมากับคุณภาพแน่นอนครับเจอของพวกราคาถุกๆมาเยอะยังไม่เคยเห็นของดีคุณภาพเลิศ แล้วราคาติดดินเลยในชีวิต อ่อ! อีกอย่างนะครับ การขายของนะไม่มีไครเอาข้อด้อยมาโชว์มาวัดกันหรอกครับ ลองนึกเอาว่าซื้อ6900สองเครื่อง ได้ของดีมีคุณภาพมาสักเครื่องดีกว่ามั้ย
            ขอบคุณที่ชี้นำ

Comment

ไม่ได้ว่ายี่ห้อไหนดี ยี่ห้อไหนไม่ดีนะครับ ซัมซุง โซนี่ ยังมีเคลมเลยท่าน ถ้าน้องนาโนมีปัญหาท่านเคลมได้ที่ไหนครับ มีศูนย์หรือป่าว ถูกกว่า 2-3000.-แต่ถ้ามีปัญหาเคลมไม่ได้ ต้องซ่อมเอง รับรองว่าไม่คุ้มแน่ครับ

Comment

Originally posted by ikhom View Post
                ไม่ได้ว่ายี่ห้อไหนดี ยี่ห้อไหนไม่ดีนะครับ ซัมซุง โซนี่ ยังมีเคลมเลยท่าน ถ้าน้องนาโนมีปัญหาท่านเคลมได้ที่ไหนครับ มีศูนย์หรือป่าว ถูกกว่า 2-3000.-แต่ถ้ามีปัญหาเคลมไม่ได้ ต้องซ่อมเอง รับรองว่าไม่คุ้มแน่ครับ
                ทางร้านเค้าแจงว่าถ้าในโคราชไปเคลมหรือส่งซ่อมได้ที่ แม็คโคร แล้วก็ในห้างที่มีบูธนาโน อีกหลายแห่ง ครับ

Comment

NANO ไม่เคยใช้ แต่ผมใช้ tcl ราคาถูกพอๆกันก้อไม่มีปัญหาอะไรนะ ใช้มาเกือบปีละ
                  ถ้ารู้ร้านที่จะส่งเคลมแน่นอนก้อน่าจะไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

Originally posted by OS.COM View Post
                    NANO ไม่เคยใช้ แต่ผมใช้ tcl ราคาถูกพอๆกันก้อไม่มีปัญหาอะไรนะ ใช้มาเกือบปีละ
                    ถ้ารู้ร้านที่จะส่งเคลมแน่นอนก้อน่าจะไม่มีปัญหาอะไรครับ
                    ขอบคุณคนโคราช บ้านเอ๋ง

Comment

อย่าไปเสี่ยงกับของจีนแดงเลยครับ พวกนี้เวลามันพัง มีปัญหาขึ้นมา ไม่รู้เขาจะรับเคลมมั้ย

ลงทุนเพิ่มเงินอีก3-4พัน ไปซื้อ LG Samsung Sony ดีกว่านะครับ ของยี่ห้อพวกนี้ใช้แล้วดูดีแถมทนกว่าของจีนแดงเป็นไหนๆ

Comment

เดี๋ยวนี้ LCD TV ถูกมาก ซื้อทีมียี่ห้อหน่อนดีกว่า.......มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องกังวล........ผมเคยใช้ LED ของจีนถุกๆ สีไม้ถูกตาเลย......ลองคิดเอาเอง....แล้วแต่ชอบนะ

Comment

Originally posted by cilencer007 View Post
                          อย่าไปเสี่ยงกับของจีนแดงเลยครับ พวกนี้เวลามันพัง มีปัญหาขึ้นมา ไม่รู้เขาจะรับเคลมมั้ย

ลงทุนเพิ่มเงินอีก3-4พัน ไปซื้อ LG Samsung Sony ดีกว่านะครับ ของยี่ห้อพวกนี้ใช้แล้วดูดีแถมทนกว่าของจีนแดงเป็นไหนๆ
                          Originally posted by usatit View Post
                          เดี๋ยวนี้ LCD TV ถูกมาก ซื้อทีมียี่ห้อหน่อนดีกว่า.......มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องกังวล........ผมเคยใช้ LED ของจีนถุกๆ สีไม้ถูกตาเลย......ลองคิดเอาเอง....แล้วแต่ชอบนะ
                          ขอบคุณ คำแนะนำ... ขอรับ

Comment

วันนี้ไปดูมากับตาตัวเองแหละ ปรากฎว่า งั้นๆแหละครับราคาก็ไกล้เคียงกับของแบรน แถมถามรายละเอียดการรองรับอุปกรณ์พ่วงต่อภายนอกก็ตอบคลุมเครือ ส่วนที่บอกรับประกันนะ ต้องดูดีดีนะครับ ไม่ใช่รับชาตินี้แล้วส่งกลับมาไห้ใช้ชาติหน้า เจอมาแล้ว ไอคำว่ารับประกันนี่ ราคานี้ซื้อ LG ดีสุด แต่ที่บ้าน นิยม Samsung มากกว่า สีไม่เพี้ยนแน่นอน อิอิ ไม่ได้เชียร์ แต่แนะนำไม่ว่ากันเด้อ ไทยโคราชด้วยกัน

Comment

Originally posted by aWa_Korat View Post
                              วันนี้ไปดูมากับตาตัวเองแหละ ปรากฎว่า งั้นๆแหละครับราคาก็ไกล้เคียงกับของแบรน แถมถามรายละเอียดการรองรับอุปกรณ์พ่วงต่อภายนอกก็ตอบคลุมเครือ ส่วนที่บอกรับประกันนะ ต้องดูดีดีนะครับ ไม่ใช่รับชาตินี้แล้วส่งกลับมาไห้ใช้ชาติหน้า เจอมาแล้ว ไอคำว่ารับประกันนี่ ราคานี้ซื้อ LG ดีสุด แต่ที่บ้าน นิยม Samsung มากกว่า สีไม่เพี้ยนแน่นอน อิอิ ไม่ได้เชียร์ แต่แนะนำไม่ว่ากันเด้อ ไทยโคราชด้วยกัน
                              ขอบใจ๋ ไทยบ้านเอ๋ง คร๊าบบบบ

Comment

Working...
                              X