Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ที่มี 1 พัดลมใหญ่กับ 2 พัดลมเล็กอันไหนระบายความร้อนได้ดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ที่มี 1 พัดลมใหญ่กับ 2 พัดลมเล็กอันไหนระบายความร้อนได้ดีกว่ากันครับ

PSU ของ Enermax อ่ะครับ

ผมว่า 1 พัดลมใหญ่นะ เสียงเงียบกว่าด้วย เพราะรอบต่ำ

Comment

Originally posted by nameless View Post
      ผมว่า 1 พัดลมใหญ่นะ เสียงเงียบกว่าด้วย เพราะรอบต่ำ
      เห็นด้วยครับเรื่อง้สียงเงียบกว่า แต่เรื่องระบายความร้อนผมว่า2ตัวน่าเวิคกว่าไหม คิดว่าอย่างนั้นนะครับ แต่ผมdelux500w ก็ตัวใหญ่ตัวเดียวนะ

Comment

ใหญ่ๆก็ดีครับ แต่2ทิศทางน่าจะดีกว่าครับ มันไม่จายออกหลัง PSU ครับ เพราะ 1 ตัวดูดออกด้านหลัง เครื่อง กับอีก 1 ตัวดูดขึ้น PSU แต่ถ้ามันตัวใหญ่ตัวเดียวมันจะพาพัดเข้าไปในเครื่องด้วยจิ(ความคิดผมน่ะคับ)

Comment

Working...
        X