Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ d-link DSL-2640T หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ d-link DSL-2640T หน่อยครับ

สอบถามเกี่ยวกับ d-link DSL-2640T หน่อยครับ

คือแผ่นซีดีที่แถมมากับกล่องหายครับ ไม่ทราบว่าจะหาโหลดจากไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณมากๆครับ

จะเอาอะไรจากกล่องครับ... ?
    ผมไม่เห็นต้องใช้อะไรเลยอ่ะครับ ?

Comment

ไม่ต้องใช้CD เหรอครับ
      คือได้มาจากน้องอะไรครับ
      นอกบอกCD หาย
      CDที่แถมมาคืออะไรเหรอครับ

Comment

ผมก็ใช้รุ่นนี้นะ แต่ wifi มันติดๆดับๆ ใครพอจะรู้วิธีแก้บ้าง

Comment

เข้า 192.168.1.1 ไป set ค่าได้เลยครับ

Comment

ต้องใช้ตอนเซ็ตแลนผ่าน RJ-45 ไม่ใช่เหรอครับพอดีใช้อยู่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              ต้องใช้ตอนเซ็ตแลนผ่าน RJ-45 ไม่ใช่เหรอครับพอดีใช้อยู่เหมือนกัน
              แผ่นประมาณกี่MBครับ

Comment

Originally posted by beam View Post
                เข้า 192.168.1.1 ไป set ค่าได้เลยครับ
                ใช่ครับ... user : admin | password : admin ครับ...

Comment

ไม่จำเป็นต้องใช้แผ่น CD แต่อย่างใดเลยจ้า......

เข้าไป http://192.168.1.1 สิ

ตั้งค่าแล้วอย่าลืม Save นะครับ

เข้าไปที่ Tools แล้วเลือก System แล้วก็เลือกเอาเองต่อนะครับ ว่าจะ Save การตั้งค่า ลงไว้ในเครื่อง หรือไม่
                  Last edited by tonghadyai; 1 May 2009, 17:45:39.

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ กระจ่างแล้ว

Comment

Working...
                    X