Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ asus a6vm18dsm แล้วมีปัญหาเรื่อง fsb ของแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ asus a6vm18dsm แล้วมีปัญหาเรื่อง fsb ของแรม

ซื้อ asus am18dsm /pm -745 /15.4"intel pentium m746 (1.8 GHz fsb 400 )ram 512 mb (400x1)vram แต่ fsb ของแรม มันรันแค่ 99.7 เองทั้งที่มันควรจะต้องรันที่ 200 up ซื้อมา 3วันเอาเข้าไปเช็คที่ศูนย์ เขาบอกต้องรอ เช็คกับทาง intel และทาง ไต้หวันที่ผลิตเครื่อง ยอมรับว่าเอามาทำงานแล้วมันช้ามากจากความรู้สึกที่ใช้ pm 715 ( 1.4 GHz )พอสมควร ตอนนี้รอสอบถามผลจากทางศูนย์ asus จะให้เขาออกไปแจ้งปัญหาเพื่อที่จะไปเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ครับ ใครคิดจะซื้อรุ่นนี้ เปลี่ยนใจดีกว่าครับจะเสียเวลาเหมือนผม ปัญหานี้เป็นกับ acer รุ่นนึง ทาง acer เขาเปลี่ยนชิปเซ็ตให้ใหม่หมดครับ รู้สึกว่า pm -745 จะเป็นปัญหานี้ทั้งหมด ใครใช้ลองเช็คและเปรียบเทียบดูกับรุ่นอื่นนะครับ ใครพอแนะนำได้ช่วยแนะนำด้วยนะครับถ้า เขามาดำเนินการไรให้ผมควรร้องเรียนใครดี
    เพราะมันรู้สึกว่าซื้อของมา 100 บาท แต่ได้ของมาแค่ราคา 80 บาท มันเสียเปรียบครับ

มันปรับอะไรไม่ได้เลยหรอครับ ของผมดูใน cpu z มันโชว์ 166*6 แต่รันจริง 1.66 นะ duo T 2300

Comment

Originally posted by saolaee View Post
      มันปรับอะไรไม่ได้เลยหรอครับ ของผมดูใน cpu z มันโชว์ 166*6 แต่รันจริง 1.66 นะ duo T 2300
      ใช้โปรแกรม check cpu เช็คตรงส่วนของเมนบอร์ด นะครับ ของผม pm 745 533 fsb มันขึ้น 99.7 อัตราส่วน 1:1 นะครับ มันม่ะใช่ 4:5 ตอนเข้าศูนย์ ทางศูนย์เช็คแล้วสงสัยว่าทำใมมันรันแค่นี้ จึงขอเช็คข้อมูลกับทางบริษัทที่ ไต้หวัน กับทาง อินเทล ก่อนวันนี้ที่ 21.09.49 จะโทรไปถาม

Comment

Working...
      X