Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านเซียนทุกท่านไขข้อข้องใจกับการ์ดจอ 8800 GTS หน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านเซียนทุกท่านไขข้อข้องใจกับการ์ดจอ 8800 GTS หน่อยนะคับ

ขอคำชี้แนะหน่อยคับท่านเซียน

การ์ดจอยี่ห้อ EVGA e-Geforce 8800 GTS 320 mb DDR3

พอดีน้องเขาซื้อมาจากต่างประเทศคับ ซื้อมากจากอเมริกาแล้วเอามาใช้ในประเทศไทย
    คือผมมีข้อสงสัยอยู่ที่ว่า ที่ต่างเทศกับบ้านเราเนียใช้ไฟคนละ โวล์กัน
    แล้วอย่างนี้การ์ดจอตัวนี้จะเอามาใช้กับประเทศไทยได้หรือเปล่าคับ

แล้วถ้าได้ ก็เสียบเหมือนการ์ดจอทั่วไปเลย
    หรือว่าจะต้องมีอุปกรณ์ในการแปลงกระแสไฟเข้ามาช่วยคับ

แล้วผมควรใช้พาเวอร์แบบไหนถึงจะเหมาะกับการ์ดจอตัวนี้ได้บ้างคับ
    แล้วควรจะต้องไปปรับ อะไรใน Bios ไหมคับ

เสียดายของยังใหม่อยู่เลยคับยังไงอยากให้ท่านเซียนคอม
    ช่วยตอบด้วยนะคับ ขอขอบพระคุณมาล่วงหน้า

ข้อสงสัยอีกอันนึงของการ์ดจอ EVGA e-Geforce 8800 GTS 320 mb DDR3
    ถ้าเปรียบเทียบในรุ่นปัจจุน มันอยู่ในระดับไหนคับ ดีมาก ดี ปานกลาง หรือว่า ห่วย
    แล้วถ้าจะซื้อการ์ดจอตัวนี้ ถ้าให้เลือกควรซื้อยี่ห้อไหน และรุ่นอะไรคับ
    Last edited by maykhin; 5 Apr 2009, 21:10:03.

การ์ดจอมันกินไฟจาก PSU งับไม่ได้กินไฟบ้านตรง ๆ

Comment

ไม่ต้องปรับครับ ถ้า PSU 500W ขึ้น เสียบได้เลย

Comment

ขุดมาให้ตอบอีก
        อิอิ

Comment

Working...
        X