Announcement

Collapse
No announcement yet.

@@@แนะนำโน๊ตบุ๊กสำหรับนักเดินทางหน่อยคับ@@@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @@@แนะนำโน๊ตบุ๊กสำหรับนักเดินทางหน่อยคับ@@@

แนะนำโน๊ตบุ๊กสำหรับนักเดินทางหน่อยครับ >_< เน้น ระยะตอนไม่เสียบที่ชาติแบตอยู่ได้นานที่สุดอ่ะคับ สเปคไงก็แล้วแต่ ไม่เน้น เน้นใช้เนตกับออฟฟิศทั่วไปรับส่งเมล์ งบประมาณ40000 อ่ะนะ หรือจะแนะนำสูงกว่านี้ก็ได้คงไม่เกิน 50kนะ -_-"

เอาจอกี่นิ้วครับ 12 หรือ 13 หรือ 14 ที่แน่ๆต้องซื้อแบตเสริมอีกก้อนรับรองอยู่กันยาว

Comment

ซื้อเลอโนโว้แล้วเปลี่ยนแบ็ตเป็น 8เซลครับ
      ดูที่cpuคอเดี่ยวตัวทอปสุดใหม่สุด
      หน้าจอไม่เกิน14นิ้ว
      ปรับความสว่างน้อยสุด
      อยู่ได้สัก5-6ชมนะครับ

Comment

vaio sz35 ที่ใช้อยู่ก็ 13.3 นิ้วก็อยู่ได้ราวๆ 6 ชมนิดๆ ที่ความสว่างต่ำๆงาน officeทั่วไปครับ แต่เกินงบแถมความสามารถเกินความต้องการ จขกท. เลยไม่น่าแนะนำ

ไม่งั้งก็คงต้อง thinkpad แบบ คห บนครับ 60T 60R 60X อะรซักอย่างเนี่ยล่ะ

Comment

Originally posted by เจ้าชายกบ View Post
          vaio sz35 ที่ใช้อยู่ก็ 13.3 นิ้วก็อยู่ได้ราวๆ 6 ชมนิดๆ ที่ความสว่างต่ำๆงาน officeทั่วไปครับ แต่เกินงบแถมความสามารถเกินความต้องการ จขกท. เลยไม่น่าแนะนำ

ไม่งั้งก็คงต้อง thinkpad แบบ คห บนครับ 60T 60R 60X อะรซักอย่างเนี่ยล่ะ
          สนับสนุนความคิดเห็นนี้

จริงถ้านับ notebook แบตอึดมีหลายตัวเหมือนกัน แต่ถ้าเน้นเดินทางด้วย vaio จะดีกว่า
          อาการปวดหลัง ปวดไหล่จากการแบบจะลดลงทันที

Comment

Lenovoนะจ๊ะ ถึกทนนาน ถ้าหา IBMได้ล่ะเจ๋งเลย

Comment

หรือเป็น DELL ได้ก็เหมาะครับ (เหมาะที่สุด)

Comment

ผมว่า พวก IBM DELL Fujisu Toshiba ครับ เหมาะดีครับ มันเป็นนักธุรกิจดีนะ BODY มันจะแข็งแรงกว่าครับ

Comment

Working...
                X