Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกPSU ให้ทีครับกับสเปกนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกPSU ให้ทีครับกับสเปกนี้

CPU : Intel E4400 อนาคตอัพเป็น E8xxx 45 นาโน 2.6 GHเห็นเปิดราคามาน่าสนใจ 5,xxx บาท
    M/B : GIGABYTE P35-DS3R
    RAM : Kingston DDR2 667 2GB (1GBx2)
    HDD: 160 GB SATA2 อนาคตเพิ่มอีก1ลูก320 GB SATA2
    VGA :Sapphire Radeon X1950Pro 512MB
    DVD : LG 20X
    พัดลมเคสประมาณ4-5ตัว

กับPSU 3นี้

1.Enermax EG465P-VE 460w ไม่ค่อยสวยแต่เชื่อถือได้ว่างั้น

2.DTECH EB-600w สวยมากมายเลยถูกกว่าตัวแรกนิดหน่อยไม่รู้wattเต็มหรือเปล่า

3.DeLUX "DLP-34A" 500w ATX12V v2.2 สวยและถูกไม่รู้wattเต็มหรือเปล่า

ช่วยผมเลือกทีครับขอบคุณครับ

มีรูปให้ดู
    1.Enermax EG465P-VE 460w ไม่ค่อยสวยแต่เชื่อถือได้ว่างั้น
    http://www.file2go.com/vifi.php?im=90537s1
    2.DTECH EB-600w สวยมากมายเลยถูกกว่าตัวแรกนิดหน่อยไม่รู้wattเต็มหรือเปล่า
    http://www.file2go.com/vifi.php?im=80685s1

3.DeLUX "DLP-34A" 500w ATX12V v2.2 สวยและถูกไม่รู้wattเต็มหรือเปล่า
    http://www.file2go.com/vifi.php?im=678s1

เลือกไม่ถูก
    Attached Files

1 3 2 เรียงตามลำดับ ดีเท็คจ่ายไฟแอมป์น้อยกว่า Enermax 265W ครับ ยิ่ง 460W ยิ่ง***งครับ และให้ใช้ตัวแรกมากกว่าครับ รองลงมาก็ตัวที่ 3 น่าจะพอไหว ไม่ซื้อในงานคอมเวิร์คล่ะบูธ โอเวอร์คล๊อกมีคนเอา Coolermaster 450W มาปล่อย 2 ตัว ไม่รู้ใครเอาไปหรือยังนะ

Comment

1-2-3

เลือกเผื่ออนาคต... อัพการ์ดจอแบบขอไฟเพิ่ม .... CPU 65 นาโน (ไม่กินไฟ) ... HDD RAID0

เลือก Enermaxครับ ไม่ต้องเปลี่ยน

Comment

เอเนอร์แมกซ์ รุ่นต่ำกว่า FMA2 ผมว่ามันไม่ได้ดีจริงเท่าไหร่อะ

ผมว่า เลือก Delux ดีกว่าครับ

Comment

Delux ครับ ป.ล. ของแท้นะ ของเทียมพังแน่ *-*

Comment

ผมเลือก Delux ดีกว่าครับ

Comment

delux ตัวในรูปของแท้รึป่าวคับ ราคา 1060 บาท

Comment

กด 1 ไปเลยครับ ของมันคนละชั้น

Comment

1.Enermax EG465P-VE 460w

Comment

400W (เต็ม มียี่ห้อๆ หน่อย ก็พอครับ)

Comment

Originally posted by Au_ninja View Post
                      delux ตัวในรูปของแท้รึป่าวคับ ราคา 1060 บาท
                      ในรูปของแท้นะั แต่แนะนำ Enermax 460w กับของ Enhance 400w
                      ดูจากเวปมาสามตัวนี้ราคาจะเรียงตามนี้ [แพงไปถูกนะ]
                      1.Enermax 460w
                      2.Enhance 400w
                      3.Delux 500w

ดีสุดเรียงกันนะ
                      1.Enhance 400w
                      2.Enermax 460w
                      3.Delux 500w

ที่ Enhance ดีสุดเพราะ PSU ตัวนี้จ่ายไฟนิ่งกว่าของ Enermax ครับ แถมเปิดเครื่องปกติก้อกินไฟน้อยกว่าอะ แถมราคาก้อถูกกว่าครับ

Comment

ผมก็ลองหาดูอยู่ครับpsuครับว่าจะจับของenhanceหรือcoolermasterครับ
                        และผมมีปัญหาครับคือว่าเวลาเปิดคอมแล้วcpuติดครับแต่ภาพไม่ขึ้นครับหน้าจอก็ขึ้นว่าpowersavingmodeครับผมก็นึกว่าการด์อพังหรือไฟไม่พอแน่หรือป่าวครับยังไงก็บอกผมทีนะครับการด์จอผมใช้ asus eax1950pro-crossfireครับ

Comment

Enhance 400w ซื้อได้ที่ร้านไหนหรอครับ แล้วราคาเท่าไรอะ จะไปซื้อมาใช้บ้างครับ

Comment

enhance มีขายที่ SAVEWAY ครับ ร้านอยู่ใกล้ๆ TK
                            รุ่น 400W ราคา 1850

Comment

ว่าไปสอยมาใช้สักอันเหมือนกัน

Comment

Working...
                              X