Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไป พันทิพท์ จะซื้อnb ควรไปร้านไหนร้านแรกดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไป พันทิพท์ จะซื้อnb ควรไปร้านไหนร้านแรกดีครับ

ไป พันทิพท์ ควรไปดูร้านไหนเป็นร้านแรกครับ
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผู้ที่เดินพันทิพท์บ่อย ๆ หรือที่รู้จักดี
    ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    ขอคุณภาพโดยรวมครับ แบบว่าประทับใจ
    หรือจะบอกร้านที่ควรหลีเลี่ยง (มีรึเปล่า) ก็ดีครับ

1.
    2.
    3.
    4.
    5.

ขอบคุณครับ

ไม่รู้นะ แต่ถ้าเปงผมจะเข้าไปดู ร้านที่มันถูกที่สุดอ่ะ

Comment

Originally posted by pingpui View Post
      ไม่รู้นะ แต่ถ้าเปงผมจะเข้าไปดู ร้านที่มันถูกที่สุดอ่ะ

เสริมนิดนะครับ
      ดูเรื่องประกันว่าเป็นอย่างไร แต่ละยี่ห้อก็มีประกันตามศูนย์ของตัวเองอยู่แล้วเลือกเอาครับ acer sony Benq hp sunsung asus(Synnex) และอื่นๆอีกมากมาย ที่สำคัญอย่างไปสนใจประกันร้าน (เพราะมันไม่ได้ช่วยอะไรเลย) จากนั้นก็เดินหาร้านที่ถูกที่สุดได้เลยครับ
      Last edited by demontong; 30 Jun 2007, 10:40:27.

Comment

ร้านชั้น 3 อ่ะ อยู่ทางฝั่งบันไดทางซ้ายมือเมื่อหันหน้าเข้าพันทิพย์ จำชื่อไม่ได้ละ NO VAT ...
        เดือนก่อนไปซื้อ Acer มา 2 เครื่อง

Comment

ร้าน future อะไรซักอย่างเนี้ยแหละ ที่เห็นก็ชั้น 3 กันชั้น 4 ร้านหน้าตาเหมือนกันทั้ง 2 ร้านเลยครับ
          เคยไป เชียร์ให้ซื้อแต่ asus เค้าบอกเลยเกมดี (ไม่รู้เหมือนกันหวะ) ของงี้ต้องศึกษาดู

Comment

ชอบร้าน notbook fever ตรงชั้น 3 เพราะว่าพนักงานอัธยาศัยดีมาก
            ราคาก็ไม่แพง จากที่เดินบ่อยๆ และหลายๆร้าน
            ร้านนี้ ราคาไม่แพงอ่า

Comment

digital 7 ก็ดีน่ะ ผมพึ่งไปส่อยมาสดๆ

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                ร้านชั้น 3 อ่ะ อยู่ทางฝั่งบันไดทางซ้ายมือเมื่อหันหน้าเข้าพันทิพย์ จำชื่อไม่ได้ละ NO VAT ...
                เดือนก่อนไปซื้อ Acer มา 2 เครื่อง
                NoteBook Fever ชั้น 3 ห้อง 316 ชอบร้านนี้ครับ

Comment

CSC ก็ดีครับ

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                    CSC คร้าบบบบบบบ แอบ บอกนะงัป ว่าบริการ ศูนย์ดีมากๆ

ของผมซื้อ มา ครึ่งเดือน ลำโพงมานแตก เค้าเปลี่ยนเครื่องให้เลยคร้าบบบบบ

Comment

Working...
                    X