Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง P4 3.0 GHz , Pemtium D 2.66 GHz และ 3000+ am2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง P4 3.0 GHz , Pemtium D 2.66 GHz และ 3000+ am2

โทษทีคับ ผมไม่รู้จะลงบอร์ดไหนดี ถ้า W.M. เห็นว่าควรย้ายก็ย้ายได้เลยคับ

ระหว่าง P4 3.0 GHz , Pemtium D 2.66 GHz และ 3000+ am2

ตัวไหนเหมาะสมกว่ากันคับ

ใช้งาน run program คำนวน และโปรแกรม simulation คับ

ช่วยแนะนำด้วย

P4 3.0 GHz ครัย

ถ้าจะเล่น PD ให้มอง 820 ครับ

โปรแกรมพวกนี้ amdจะสู้ไม่ได้ ช้ากว่าครับ

Comment

ผมว่า Pemtium D 2.66 GHz น่ะคับ แต่รอท่านอื่นมายืนยันดีกว่า

Comment

ผมคิดว่าเอเอมดีดีกว่าครับเพราะมีไฮเปอร์ทรานสปอตที่ความเร็ว 2000 จะให้ประสิทธิภาพที่ดีกว่าอินเทล24-25 เปอเซน ครับ ตอนนี้ผมใช้ 3200+ เอเอม2 อยู่เลยรู้ครับ ใช้ดีกว่าอินเทลมักๆ

Comment

Pemtium D 2.66 GHz งานนนี้ยกให้ intel 805 ครับ เอา 2 หัวมาช่วยเลยครับงานนี้ แล้ว ลากบัสให้วิ่ง 3G ขึ้นครับ รับลองานอย่างงี้ amd สู้มะได้ครับ เจอมากะตัวเลยครับ อิอิ

Comment

เคยใช้ 939 3000+ เขียนกาตูนใน the-tab จะรันได้ ช้ากว่า P4 3.0 ครับ

แต่ถ้าจะเล่น Pemtium D 2.66 GHz ดู 820 จีดีก่าไหมครับ เพิ่มนิสๆ

Comment

ผมก็รักใน AMD แต่งานนี้ต้อง intel ครับ

Comment

805 คุ้มประหยัด ถ้างบน้อยนะครับ ฟันธงอีกคนครับ

Comment

ผมเลือก 3000+ ครับ

Comment

Pemtium D 820 คุ้มกว่าครับ

Comment

ถ้างบพอก็ E6600 ครับ สุดๆ

Comment

Comment

Working...
                        X