Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผม ไปเคลม Harddisk มาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผม ไปเคลม Harddisk มาครับ

คือ ผมเนี่ยประกอบ คอมจากร้าน JIB ใช้ HArddisk 500 GB ของ SEAGATE

ใช้มา 3 อาทิต อยู่ๆมันก้หาไม่เจอครับ ผมเลยเอาไปเคลม

แต่ผมไม่อยากรอ ผมเลยซื้อใหม่ ผมก้ดีใจว่าจะได้มาเล่น พอผมเสียบ HDD แล้วกดเปิด เปิดไม่ติดครับ กลับมีกลิ่นไหม้

ผมเอาไปที่ร้าน ร้านมันบอกขามันไหม้ ผู้จัดการมันว่า เค้าไม่รับเคลม แย่มากเลยครับผม ไม่ทันทำอะไรเลย

ผมบอกเค้าว่าเงินแค่นี้ไม่ใช่ปัญหา เอามาให้ผมใหม่อีกตัวนึง

แย่มาก

มันผิดเงื่อนไขเค้า...........เห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ

ตรวจดู psu ด่วนด้วยครับ..........ไม่อยากให้ตัวที่สามเป็นเหมือนสองตัวแรก

Comment

ซวยจริงๆท่าน ยังไง ตรวจสอบ สายไฟที่เสียบเข้า HDD ด้วยนะครับ

ถ้าเส้นเดิม เกรงว่าจะทำไหม้อีกลูกเสียเงินฟรีๆอ่ะครับ

ลองตรวจสอบ เครื่องของท่านด้วยว่ามีอะไรผิดปกติป่าว เสียบสาย แน่นๆนะครับ

กลัวเสียบสายไฟไม่แน่นแล้วมันจะซ็อต ไฟไหม้อีก เป็นห่วงครับ

Comment

Working...
      X