Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เกี่ยวกับการลดอุณหภูมิการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เกี่ยวกับการลดอุณหภูมิการ์ดจอครับ

คือเพิ่งไปถอยเครื่องใหม่มา
    Intel core 2quad 9550
    Asus P5Q Premium
    HID HD4870*2 2GB

คืออุณหภูมการ์ดจอมันขึ้นถึง 80 องศา c เลยครับ
    อยากทราบว่ามันจะเป็นไรมั้ย แล้วแก้ไขยังไงได้บ้าง
    ส่วน CPU อยู่ที่ 40 กว่า องศา คงไม่เปนไรใช่มั้ยครับ

คือเห็นญาติเค้าซื้อมา (ปามานว่ารวย แต่ไม่ค่อยเป็นคอมอ่ะครับ)
    ส่วนผมก็งูๆ ปลาๆ แต่รู้ว่ามันทำไรได้เยอะ เลยอยากใช้ให้เป็นประโยชน์หน่ะครับ

ขอบคุณมากนะครับ

สเปคเทพ

ยาจกไปดีกว่า

Comment

4870 ร้อน 70-80 ปรกตินะครับ แต่ถ้าเป็นค่ายเขียวเกิน 70 นี้เริ่มไม่ไหวแล้วละ-.-

Comment

ตัวนี้ปกติมันก็ 80+ แล้ว
        ลองเปลี่ยนซิ้งค์ครับ (มือใหม่เปลี่ยนยากนะ)

Comment

ปกติ VGA ตัวนี้ ร้อน แรงอยู่แล้ว ไม่มีปัญหา

Comment

ขอบคุณนะครับ
            อุ่นใจขึ้นเยอะเลย

ผมลองลองปรับ fan speed มันดู ช่วยได้เยอะเลย
            ตอนนี้เหลือ ปามาน 60 องศา แต่เสียงดังขึ้นมาหน่อย - -"

Comment

Working...
            X