Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับโปรแกรม Nox (จําลอง android) มีไวรัสไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับโปรแกรม Nox (จําลอง android) มีไวรัสไหม

พอดีลงมันมีขึ้นคล้ายๆเกี่ยวกับถาม ไดร์ usb อะไรสักอย่างเหมือน การเข้าถึง keyboard อยากรู้ว่ามีไวรัสเปล่าครับ พอมีใครรู้ไหม

ใครพอจะทราบการทำงานบ้างครับ ผมไม่แน่ใจว่ามีไวรัสไหม

Comment

ใวรัสตรงๆ คงไม่มี เพราะเพื่อนผมไช้อยู่

เหมือนเวลาเราลง app อะไรสักอย่าง ไช้ครั้งแรกจะขอเราเข้าถึงคีย์บอร์ด,เบอร์โทร,GPS อะไรประมานนี้ไง หลักการเดียวกัน

ส่วนเค้าจะล้วงเรามากแค่ใหนอันนั้นก็สุดจะทราบใด้ ขึ้นอยู่กับความน่าเชื่อถือของตัวโปรแกรม , app นั้นๆ

ส่วนผมเคยไช้อยู่พักนึง ไช้ไปไช้มาอากู๋เห็น Location ผมอยู่จีนนู้น มันไม่ไช่ละเฮ้ยแบบนี้ เลยเลิกไช้ ลบทิ้ง

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        ใวรัสตรงๆ คงไม่มี เพราะเพื่อนผมไช้อยู่

เหมือนเวลาเราลง app อะไรสักอย่าง ไช้ครั้งแรกจะขอเราเข้าถึงคีย์บอร์ด,เบอร์โทร,GPS อะไรประมานนี้ไง หลักการเดียวกัน

ส่วนเค้าจะล้วงเรามากแค่ใหนอันนั้นก็สุดจะทราบใด้ ขึ้นอยู่กับความน่าเชื่อถือของตัวโปรแกรม , app นั้นๆ

ส่วนผมเคยไช้อยู่พักนึง ไช้ไปไช้มาอากู๋เห็น Location ผมอยู่จีนนู้น มันไม่ไช่ละเฮ้ยแบบนี้ เลยเลิกไช้ ลบทิ้ง
        ผมเลยสงสัย เพราะว่า เคยได้ยินเกี่ยวกับการเข้าถึง แบบพวก bad usb การแจ้งเตือนถึงคีบอร์ด หรือพวก สั่งคอมดับ ได้เลยทีเดียว

Comment

มีใครพอรู้เรื่องพวกการทำงาน โปรแกรมนี้ปลอดภัยไหม ใช้ตัวไหนดี เพราะเล่นบนโทรศัพท์ เล่นนานใช้ไปบ่อยๆ โทรศัพท์บอร์ดพังไปเครื่องละเสียดายมาก TT ลองใช้ bluestack ก็กระตุกมาก

Comment

สเปคอะไรบลูแตกกระตุก - - ผมว่าลื่นออก แม้เกมส์ที่ซดหนักๆ อย่าง god of light ยังลื่นๆ

บลูแตก ver เก่าไปป่าว

Comment

MEmu

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                สเปคอะไรบลูแตกกระตุก - - ผมว่าลื่นออก แม้เกมส์ที่ซดหนักๆ อย่าง god of light ยังลื่นๆ

บลูแตก ver เก่าไปป่าว
                ผมว่าไม่เก่านะ เสปคก็ gtx980 i7 ram16 คร่าวๆครับ ลองพวกเกมเศรษฐียังครับ แล้วก็ fo3 อีกครับ แลคมาก

Comment

ตั้งค่าไม่ให้มีพื้นหลังสีดำทำไงครับ bluestack ปกติตัวเวอชั่นเก่ามันเคยปรับขนาดพอดีกับแอพแต่ครั้งนี้มันไม่ปรับแถมยังมี พื้นหลังดำๆมาอีก

Comment

^
                    app มันทำงานเป็นแนวตั้งไม่มีทางที่ขอบด้านข้างจะเต็ม

app ที่เคยใช้แล้วเต็มขอบ คือมันกำลังทำงานแบบแนวนอน

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
                      ^
                      app มันทำงานเป็นแนวตั้งไม่มีทางที่ขอบด้านข้างจะเต็ม

app ที่เคยใช้แล้วเต็มขอบ คือมันกำลังทำงานแบบแนวนอน
                      ขอบคุณครับ แสดงว่าไม่สามารถลบคอบได้

Comment

Working...
                      X