Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยค่ะ

การ์ดเสียงที่คอมมันไม่ดังอ่ะค่ะดูแล้วนะค่ะว่าเปิดเสียงอะไรเสียบอะไรก็แน่นอ่ะค่ะแต่ว่ามันไม่ดังอ่ะแล้วถ้ามันเสีย
    เราจะเอาการ์ดเสียงรุ่นอื่นมาใส่ได้เลยไหมค่ะ ใส่แล้วจะต้องลงวินโดใหม่อะไรหรือป่าวค่ะหรือเสียบได้เลยค่ะ ช่วยทีนะค่ะ ไม่เคยทำอ่ะ

ขอบคุงล่วงหน้าค่ะ

เป็นแบบออนบอร์ดอะค่ะ ทำไงต่อค่ะ
    Last edited by sdshkryo; 25 Feb 2008, 11:30:33.

ใส่การ์ดใหม่ได้เลยครับ
    แนะว่าให้ uninstall ไดร์ฟเวอร์ตัวเดิมออกก่อน
    ไม่้ต้องลงวินโดวส์ใหม่ครับ แต่อาจต้องลงไดร์ฟเวอร์ใหม่

Comment

เปลื่ยนได้เลยครับ แค่ลงไดว์เวอร์ของการ์ดตัวนั้นก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

ตอนแรกมันดังไหมคับ ถ้าดังก็แปลว่ามันมีdriver แล้ว อาจจะเปนได้ว่าชิปตัวเก่าอาจเสีย การเปลี่ยนทำได้เลยคับโดยการเอาของเก่าออกแล้วเอาของใหม่ใส่ (อย่าลืมเอาdriver เก่าออกด้วยละ)ไม่ต้องลงวินฯใหม่นะคับแล้วก็ลงdriver ของใหม่ให้เรียบร้อย แต่ถ้าเปนออนบอร์ด ก็แค่เอาการ์ดใหม่ใส่ได้เลยแล้วลง driver ก็ด้งแล้วคับ

Comment

ให้ผมทำให้มั้ยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by sdshkryo View Post
            การ์ดเสียงที่คอมมันไม่ดังอ่ะค่ะดูแล้วนะค่ะว่าเปิดเสียงอะไรเสียบอะไรก็แน่นอ่ะค่ะแต่ว่ามันไม่ดังอ่ะแล้วถ้ามันเสีย
            เราจะเอาการ์ดเสียงรุ่นอื่นมาใส่ได้เลยไหมค่ะ ใส่แล้วจะต้องลงวินโดใหม่อะไรหรือป่าวค่ะหรือเสียบได้เลยค่ะ ช่วยทีนะค่ะ ไม่เคยทำอ่ะ

ขอบคุงล่วงหน้าค่ะ

แล้วไดเวอร์หาได้จากไหนหรอค่ะ แล้วต้องเอารุ่นไหนหรอค่ะ ชี้แนะทีค่ะ

Comment

แล้วใช้รุ่น+ยี่ห้ออะไรอยู่ละครับ

Comment

มีการ์ดเสียงแยกมาหรือเสียงจากออนบอร์ดครับ
                ถ้าออนบอน์ด ในไอออสเปิดอยู่หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  ให้ผมทำให้มั้ยครับ อิอิ
                  ไม่กลัวแฟน จะว่าเอาหรือ

อยู่แถวใหนอะครับ ถ้าอยู่ไม่ไกลมากเดี๋ยวไปดูให้ ^^

Comment

เป็นแบบออนบอร์ดอ่ะค่ะ

Originally posted by Ares01 View Post
                    มีการ์ดเสียงแยกมาหรือเสียงจากออนบอร์ดครับ
                    ถ้าออนบอน์ด ในไอออสเปิดอยู่หรือเปล่าครับ

เป็นแบบออนบอร์ดอ่ะค่ะ ทำไงอ่ะค่ะช่วยทีค่ะ

Comment

แบบ onboard =="!

ต้องเปลี่ยนทั้ง บอดงับ หรือเอา บอดปายเคลมละงับ ==a"

มะงั้นก็ซื้อ แบบกาดแยกมาติด ใช้แทนกะได้งับ ถ้ามะอยากเปลี่ยน บอด

Comment

Working...
                      X