Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง power supply คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง power supply คับ

psu 400w ที่แถมมากับเคสยี่ห้อทั่ว ๆ ไป

จะใช้กับ 8800gt
    harddisk sata 1 ตัว
    dvd rw 1ตัว
    แรม 2 ตัว
    core2duo
    ได้ป่าวคับ

ไม่ไหวอ่ะครับเพราะพัดลมที่มากับเคสส่วนใหญ่พังง่ายแล้ววัตต์ไม่เต็ม แนะนำให้เปลี่ยนครับ 450W ขึ้นไปราคาไม่กี่บาทหรอกครับเพื่อเซฟอุปกรณ์ในเครื่องด้วย

Comment

ลองเสียบดู
      ระยะยาวไม่ไหวแน่นอน
      แต่ถ้าจะรอซื้อ PSU ใหม่ สัก 2 อาทิตย์ ลองเสียบๆเล่นๆไปก่อน ยังไหวอยู่ เกินนี้เสี่ยง

Comment

PSU ติดเคสกาก ๆ ทั่วไป เอา 8800GT ไม่อยู่แน่นอนครับ

ลองหา PSU ดี ๆ ครับ รับรองคุ้มกับเงินบาทที่ลงทุนซื้อไปแน่นอน

Comment

Working...
        X