Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาคับแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาคับแนะนำที

ตอนนี้ใช้8600GTอยู่ มีอยู่วันนึง30/12/51 ผมลงวินโดว์ใหม่อันเก่าเน่ามากเป็นXPpro originalแบบเดิมๆ ผมเลยลงวินโดว์DarkLiteเห็นมันสวยดีลงเสร็จ ลงโปรต่างๆเสร็จ แล้วกะลังจะคล็อก ทำตามปกติที่เคยทำตอนคล็อกตอนที่ใช้วินโดว์Original แต่ตอนที่ติกถูกที่enable low-level hwเพื่อให้ลากได้แล้วมันให้reboot1ครั้งคลิกrebootเริ่มเครื่องใหม่ ตอนนี้หล่ะในตอนรีใหม่หน้าที่เข้าไบออสมันมีให้เลือก2อย่าง1.setup bios 2.defaults bios เลือกอัน2เพราะผมประกอบเองbiosไม่ปรับไรเลยเดิมๆจากจีน เข้ามาหน้าวินโดว์แล้วเข้าไป riva tuner 2.20 มันไม่มีติกถูกที่enable low-level hw แล้วลากไม่ได้ด้วย ลองทำซ้ำไปหลาย10รอบก็ไม่ได้ ลองดูที่วิธีคล็อกเราก็ไม่ได้ไม่ทำอะไรนี่ ทำอยากนี้มาตลอด แล้วลองลงวินโดว์ตัวเดิมดูมันก็เป็นเหมือนกันมันเป็นไรว้า ใครผมมีวิธีแก้แบบคร่าวๆ ก็บอกผมทีคับ เป็นกะbiosป่าวว้า ต้องไปทำไรในไบออส

ขอบคุณมาก

แล้วใครเคยใช้M/B P5K-SE EPUแล้วพบปัญหากับDriverเสียงใหมระบบเสียงHD7.1chไรมัน ลงไม่ได้ใหม

ท่านต้องการทำอะไรครับ อ่านแล้วงงๆ

Comment

มึน

Comment

เชิงประโยคบอกเล่าครับ

Comment

Working...
        X