Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำจอเล่นเกมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำจอเล่นเกมทีครับ

ใช้ gtx 970 กับ i5 6500 ครับ

ที่เล็งๆไว้คือตัวนี้ครับ

LED 25'' ACER G257HLbidx

มีงบไม่เกิน 7000 มีตัวไหนที่ดีกว่านี้หรือคุ้มกว่านี้ไหมครับเน้นเล่นเกมอย่างเดียวครับ และ ips นี้จำเป็นมากไหมครับ สำหรับเล่นเกม
    Last edited by pochniya; 25 Oct 2015, 04:19:03.

เล่นเกมอย่างเดียวน่าจะไม่แคร์เรื่องสีนะ 555 ips ไม่น่าจะจำเป็นมาก

สีตรง : IPS > PLS > VA > TN

ความดำ : VA > PLS > IPS > TN

องศาการมองจอ : IPS = PLS > VA > TN

อัตราความไวของ pixel (response time) : TN > IPS = PLS = VA

อัตราความหน่วง Input Lag : TN > IPS ยกเว้นมี Gaming mode // PLS VA ผมไม่ทราบเรื่อง Input Lag แต่น่าจะพอกัน

ที่ผมแนะนำก็มี

VIEWSONIC VX2452MH
    BENQ RL2460HT

เพิ่มอีกสามพัน เอา BENQ XL2411Z 144Hz ไปเลยโหดดี

ที่เหลือรอท่านอื่น

Comment

แนะนำ BENQ XL2411Z 144Hz
      เพราะผมใช้ benq rl2455hm ซื้อมา 5000 กว่าบาท รู้สึกว่ามันยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่

Comment

ผมก็ว่างั้นแหละการ์ดจอระดับนี้แล้ว

BenQ XL2411Z ไปเลยครับ จบข่าว

Comment

XL2411Z

Comment

เชียร์ XL ครับ จบๆเลยทีเดียว

Comment

BENQ XL2411Z ผมก็สนใจอยู่แต่ติดตรงไม่มีDP1.2นี้แหละ ไม่แน่ใจว่าปีหน้าการ์ดจอตัวใหม่ๆที่กำลังจะออกมาจะมีDVI-Dหรือป่าวเพราะดูจากFuryที่ออกมาไม่มีDVI-DเลยและมีHDMI 1 portเอง

Comment

ถ้าต้องการ dp ก็ต้องข้ามไป xl2430t เลยครับ

Comment

Working...
                X