Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครว่าง สอนวิธีต่อ CDกับDVD/RW ในเครื่องเดียวกันที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครว่าง สอนวิธีต่อ CDกับDVD/RW ในเครื่องเดียวกันที

ลองทำแล้วแต่มันมองเห็นแค่ตัวเดียวครับ
    อ้อแล้ว3ตัวด้วยครับต่อยังไง

เชต ตัวDVD เปน master แล้ว เซต CD เปน slave หรือ
    เชต ตัว CD เปน master แล้ว เซต DVD เปน slave
    ถ้าต่อ 3 ตัวต้อง เมนบอร์ดต้องมี พอร์ต IDE 2 ช่อง

Comment

ขอบคุณครับ รอนานมากครับ กว่าจะมีคนมาตอบ

Comment

สะงั้น ผมต่อ 4 ตัวก็ต่อ 6 ตัว แต่ดันมองไม่เห็นอีก 2 ตัว IDE แบบ RAID 1 คู่

Comment

ต่อช่อง hdd ไปเลยก็ได้ครับ แต่ดูจัมเปอร์ด้วยน่ะ

Comment

Working...
          X