Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd ขา 939 oc ได้แค่นี้แรงไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd ขา 939 oc ได้แค่นี้แรงไหมคับ

ผมอยากถามผู้รู้ว่า ผม oc amd 939 3000+ ตัวนี้ ได้แรงไหมคับพอดีพึ่งหัด oc
    cpu amd 3000+ 939
    mainboard A8N-SLI DELUXE
    RAM ของธรรมดาคับ แวลู ธรรมดา bus 400
    AGP 7600 GT 256 MB 128 Bit
    Hdd ซีเกด 160 G II

แรงไหมคับท่านผู้รู้ตอบหน่อย
    Last edited by suppchai; 26 Dec 2007, 14:02:01.

ไม่เคยลอง นะครับ แต่ ผมว่า 2.5 Ghz ชิวๆ ครับ
    สูตรผมไม่มีนะ

ผมใช้ amd x2 3600+ แรม คอแซ แวลู ธรรมดา oc ได้ 2.8 Ghz สเถียรที่ 2.6 Ghz ซิ้งเดิม 45 c. full ก้ 52 c. พอไหวเหมือนกัน

Comment

แรงแล้วคับ แรงกว่าผมอีก อิอิ

Comment

ผมใช้ซิ้ง ASUS SILENT SQUARE PRO 1 คับ ลืมบอกไป

Comment

อูย ทดแรมซะ
          จะคุ้มเหรอครับนั่น ได้แค่เลข clock มาดูสวย ๆ แต่แรมวิ่งช้าไปไหน ๆ
          ผมว่า 2.5 นิด ๆ ถึง 2.6 เป๊ะ ๆ ก็พอแล้วล่ะ แล้วตั้งแรมเป็น 333 Mhz ค่อย ๆ ปรับเลขกันไป
          มองแค่เลขคล็อคไม่ได้หรอกครับ ดูประสิทธิภาพโดยรวมไปด้วย ทั้งเครื่องมันไม่ได้มีแค่ CPU นา

Comment

ดัน

Comment

ของผมแรมร้ายกว่าท่านแน่นอน แรมยังวิ่งที่บัส236.5ได้เลย

ว่าแต่7600gtของท่านเป็นAGPหรอ ในcpuzยังเป็นpci-e16xเลยอะ

Comment

แรมอืด โคตร

ไม่คุ้มครับ

Comment

คิคิ ให้ความเห็นเหมือนท่านด้านบนน่ะคับ
                  ถ้าท่านทดแรมลงต่ำ ๆ เช่น 133 หรือ 100 ผลที่ได้จะไม่ค่อยหนุกเท่าไหร่
                  ได้แต่ fsb แต่ว่าโดยรวมช้ากว่าแรมที่ทด 166 น่ะคับ ลองใช้ memtest ดูสัก 2-3 วัน
                  สิคับ เห็นแน่ ๆ

คิคิ ถ้า amd ควรเทสระดับ 5 น่ะคับ กด 1,3,5 enter 0 คับ

ลอง burn เล่น ๆ ดูน่ะคับ
                  Attached Files

Comment

อ้อ อีกนิด เพิ่ม htt x 4 เข้าไปน่ะคับ จะแรงกว่านี้นิดหน่อย
                    ลองทดแรมเป็น 333(166x2) สิคับ ว่าไปได้เท่าไหร่..
                    corsair value น่าจะต้องเพิ่มไป +2 step
                    ไฟ cpu เพิ่ม +2 step
                    ไฟ chipset +1 step

timing น่าจะประมาณนี้
                    3-3-3-8~9
                    3-4-4-8~11
                    2.5-3-2-9
                    2.5-3-3-8

นอกนั้นก็ลุยโล๊ด

Comment

แรงกว่า 3800+ ที่บ้านผมอีก

Comment

optyแรงโคดเลยอะ

Comment

Working...
                        X