Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม คำถามไร้สาระ เกี่ยวกับพัดลมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม คำถามไร้สาระ เกี่ยวกับพัดลมหน่อยครับ

คือพอดี ว่า มีคนให้พัดลม อ่ะครับ ตัวเล็กๆมา1 ตัว ผมต่อเเล้วก็ใช้ได้ปกติ เเต่สับสนว่า จะหัน มันไปทางไหนอ่ะครับ

คือมมันมี 2 ด้าน

ด้านเเรก ดูดลม

ด้านที่2 ปล่อยลม

ผมจะหันด้านไหน เข้า M/B ดีครับ

จะใส่ตรงไหน

ใส่หน้าเคสดูดเข้า

ใส่หลังเคส เป่าออก

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      จะใส่ตรงไหน

ใส่หน้าเคสดูดเข้า

ใส่หลังเคส เป่าออก
      ใส่ ข้างเคส ล่ะครับ

Comment

ตามรูป ด้านที่ไม่มีก้านจะดูด ด้านที่มีก้านจะเป่า
        และขึ้นกับว่าจะติดที่ส่วนใหนของเคส
        หน้า / ข้าง ดูดเข้า
        หลัง / บน ดูดออก

Comment

ขอบคุณมากครับ เด๋วไปหาเชือกมามัดมันก่อน จะติดเเบบในรูป

Comment

ใส่ข้าก็ ดูดเข้าเคส

Comment

อ่านกระทู้นี้ แล้วลองเปลี่ยนทิศพัดลมด้านข้างเป่าออก เป็นดูดเข้าเคส อุณหภูมิเมนบอร์ด ลดลง ประมาณ 2 C ก็ว่าอยู่ทำไมเมนบอร์ดมันร้อน 38-39 C เป่าเข้าฝุ่นจะเข้าเครื่องเยอะมั้ยครับ แต่เคสผมมีแผ่นกรองเป็นตาข่ายเหล็กสีดำ

Comment

ก็ต้องเข้าบ้างเป็นธรรมดาครับ

Comment

ใช้ได้ไหมครับ พอดีเห็นว่า HDD มันร้อน อ่ะครับ

Comment

หรือเเบบนี้ดีครับ เห้นว่าชิบ VIA มันร้อนมาก สีเงินๆอ่ะครับ เอามือไปเเตะ เเทบพองเลย

Comment

แบบ2 ก็ดีครับ ชิบเช็ตจะได้เย็นๆ

Comment

ขอบคุณครับ เย็น ขึ้นนิดนึง *-*

Comment

Working...
                        X