Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดSpecให้ทีครับงบ30000+-5000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดSpecให้ทีครับงบ30000+-5000

ที่ดูๆใว้จะเป็น

Cpu:AMDX2 4000+
    MB: อันนี้ดูใว้หลายตัวว่าอันไหนดีอ่ะครับAsrock Alive6G หรือเป็นM2N-E
    หรือจะเป็นDFI Infinity CFX3200-M2/G
    หรือมีนี่ห้ออะไรแนะนำไหมครับถ้าเป็นMBที่เพื่อรองรับCfด้วยเนี่ยจะแพงก่ามากไหมครับ
    VGA:HD3850
    Case:Coolermaster C5
    Psu:Coolermaster 450wที่เลือกเพราะมันมีไฟที่พัดลมอ่ะครับเพื่อมีค่ายไหนก็แนะนำได้น่ะครับ ขอสวยๆ
    ส่วนHddจะเป้นของค่ายไหนอะไรดีความจุเท่าไหร่ดีครับ
    ส่วนRamซัก2Gก็คงokน่ะครับไมรู้ว่ายี่ห้อไหนดี
    ส่วนตัวขอเน้นข้างในเคสสวยๆอ่ะครับมีฟงมีไฟ ^^
    ส่วนจอเนี่ยคิดว่าเป็นDell UltraSharp 2208WFP 22" Widscreen 13400.-
    หรือไม่ก็ตัวนี้Dell E228WFP 22" Widscreen 11500.-หรือพี่ๆครอื่นๆจะมีคำแนะนำเพิ่มไหมครับ
    ด้วยงบประมานแค่นี้คิดว่าจะลดจะเพิ่มตัวไหนจะเปลี่ยนู่นเพิ่มนี้อะไรมั๊ยครับขอคำแนะนำทีครับ

เอ่อลืมบอกไปครับผมจะเอาไปเล่นเกมอ่ะครับพวกCrysis,Bio Shockอะไรประมานเงี้ยครับกะว่าประมานเล่านได้ไปอีกหลายปีหน่อยอิอิส่วนตัวกะเอามาดูหนังด้วยแล้วก็คิดว่าจะใช้เก้บเพลงเฏ้บหนังด้วยอ่ะครับแต่ที่บ้านมีHdd IDE80Gbอยู่อ่ะไม่รู้ช่องจะเต็มป่าวครับอิอิสำหรับMB

*ขอบคุณมากๆจ้า
    Last edited by souldevil; 7 Jan 2008, 04:36:22.

ถ้าเปลี่ยเป็นเพิ่มพวกCpuเพิ่มVgaแต่ลดค่ายจอหน่อยหรือลดขนาดลงประมาน20หรือ22ค่ายอื่นจะคุ้มกว่าไหมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำและทุกคนครับ

Comment

จอผมคิดว่า....เอาที่ตัวเองชอบ ดีที่สุดแล้วครับ ^^"a
      บอร์ดคิดว่าถ้ามีคนเชียร์ คงเป็น Alive6G อะครับ คุ้มสุด ไม่ก็ DFI ไปเลยกั๊บ M2N-E หายากมากครับ (แถวบ้านผมนะ แถวโน้นไม่รู้ยากป่าว ^^')
      ส่วนแรมยี่ห้อไร ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ เอาที่หาง่าย เคลมคล่องๆ ก็ได้ครับ
      HD ขึ้นอยู่กับคุณเอาไปทำไรอ่าครับ ถ้าไม่ได้โหลดหนังหรือ..... ไรมากมาย 160G ก็เหลือเฟือแล้วครับ
      ส่วน Psu ใช้ Delux 450w ก็ถมเถแล้วครับ

Comment

เอางบ จอ เคช ไป ลงที่ VGA CPU ดีกว่า ครับ เกมส์ที่ระบุมาก็หนักเอาเรื่องอยู่เแล้วครับ

Comment

Working...
        X