Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ขาตั้งลำโพงช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ขาตั้งลำโพงช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ

อยากได้ขาตั้งลำโพงช่วยแนะนำหน่อยครับ

จะหาชื้อที่เค้าต้องดูยังไงครับ
    แล้วเราจะไปเลือกหาได้ที่ไหน

ตั้งลำโพงอะไรอ่ะครับ
    ระบุหน่อยได้ป่ะครับ

Comment

ทำเองครับ 4ข้าง 1200บาท(ตกข้างละ 300บาท)

ซึ้ออุปกรณ์จากร้านขายไม้
      ใช้ลูกกรงบรรไดเนื้อแข็ง + ไม้แผ่นเนื้อแข็งหนา 2นิ้ว ใช้ลิ้มเจาะให้พอดีกะหัวทายลูกกรง
      ประกบเสร็จตอกตะปู เอากาวอัดรู เคลือบน้ำยา ตากแดด หาลูกยางติดตรงฐาน(กันมันเคลื่อน)

จบ

ผมใช้มา 5ปีแระไม่มีผุ แต่ไม่ค่อยได้ขัดฝุ่นเยอะหน่อย แถมบางทีเอาไปวางแก้วตอนดูหนังอีก

วางได้ทั้งลำโพงวางหิ้ง แล้วก็ลำโพง Surround

อิ อิ

Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:24:53.

Comment

Working...
      X