Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอคอม กับ TV ควรเลือกใช้อันไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอคอม กับ TV ควรเลือกใช้อันไหนดีครับ

คือตอนนี้ผมกำลังจะซื้อจอคอมอันใหม่ก็เลยว่าจะเอาเป็นTVไปด้วยเลยราคาอาจจะสูงกว่านิดหน่อยแต่ถ้าดีก็ว่าจะซื้อTV เลยอยากมาหาความรู้ว่า 2อย่างนี้มันแตกต่างกันยังไง ควรจะเลือกซื้ออันไหนดี ส่วนมากผมก็เล่นเกมกับทำงานเป็นหลักTVก็ไม่ค่อยได้ดูเท่าไร ไม่ทราบว่าเวลาที่ต่อTVแล้วเล่นเกมภาพจะสวยเหมือนจอคอมป่าวหรือดีกว่า และ ขนาดของจอเอาสักกี่นิ้วดี ที่ดูไว้คือ 19-22 ยังไงก็แนะนำด้วยครับ
    สเปก
    AMD x2 6000+
    HIS 4850 ICEQ TUBER 512MB
    RAM 2 G

ถ้าจอขนาดนี้ใช้แยกกันดีกว่าครับ

Comment

จอคอมละเอียดกว่าเยอะ
      TV มันออกแบบมาสำหรับนั่งดูไกลๆ แสงมันจะสว่างสดใสเจิดจ้ามากกว่า แต่ความละเอียดจะต่ำ ประมาณ 1366 x 768 เท่านั้นเอง

Comment

ซื้อ LCD TV เลยคับดู TV ก็ได้ ต่อคอมก็ดี แต่แพง อิอิ

Comment

ซื้อแบบFULL HDเลยครับ

Comment

ผมก็ขบคิดอยู่หลายวันครับ จนเมื่อวานไปซื้อ monitor มา เพราะว่ามี TV card ในเครื่องอยู่แล้ว แต่ทีวีมันได้เปรียบเรื่องการเชื่อมต่อไงครับ เพราะผมเองก็เอา PS2 ไว้ข้างๆ คอมนี่แหละ แต่ต่อผ่าน TV box อีกที คือมันรกครับ ถ้าใช้งานแบบที่คุณบอกมา ผมว่าซื้อ monitor ดีกว่าครับ ทีวีซื้อ TV box มาต่อเพิ่มเอาก็ได้ ยิ่งถ้าเป็น TV card ดีๆ หน่อยสบายเลยครับ ตั้งเวลาอัดได้ ได้เปรียบกว่าซื้อ LCD TV ซะอีก ประหยัดได้เยอะ ความละเอียดก็ดี หาแบบกระจกง่ายกว่าด้วย(ถ้าชอบ) full HD ก็มี benQ

เพิ่มเติม ที่จริง tv card ผมก็มีช่อง vdo input นะ ผมลองต่อ ps2 เข้าไปแล้วแต่มันมืดสนิท พอดีก่อนหน้านี้มี tv box อยู่แล้ว เลยเอามาใช้เลย ตอนนี้สายมั่วมาก ทั้งลำโพง ปริ๊นเตอร์ ps2 จอยเกม ฯลฯ

Comment

Working...
            X