Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาเคสที่มีอยู่ไปเจาะทำ air-duct เพิ่มเติมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาเคสที่มีอยู่ไปเจาะทำ air-duct เพิ่มเติมได้ไหมครับ

ตอนนี้ผมใช้เคส Lian Li PC-G7 อยู่น่ะครับ ตามลิงค์นี้
    http://www.jedicool.com/list.php?cate=1&productid=519
    แต่ตัวนี้ฝาข้างไม่มี air-duct มาให้ ไม่ทราบว่าผมจะเอาไปเจาะเพิ่มได้ที่ไหนหรอครับ หรือตัองทำเองอ่ะ

ไม่ต้องทำก็ได้ครับ มันไมได้มีประโยชอะไร เท่ไหร่หลอกครับไอ้air ductอะครับ

Comment

เปิดฝาเย็นกว่ามั้ง ครับ เสียของหมด

Comment

อย่าเชียวนะ เสียงดัง
        ถ้าอยากได้จริงๆๆ air duct 12Cm นะคู่ไปเลย

Comment

ได้ดิครับ ผมเคยเจาะตรงก้าดจอ เป่าเข้า แล้วใช้พัดลมbravo แบบเสียบช่อง pci ดูดออก

เท่านี้ เย็นลงเยอะเลยครับ

แต่ว่าจะหาที่เจอาะได้ไหมอ่ะนั้นอ่ะดี พอดีผมให้พ่อผมเอาไปทำให้

Comment

แต่ก็อย่างเค้าว่างิ

จะทำคิดดีๆเนอะ เสียของหมด

Comment

ถ้าใช้อันนี้อยู่Lian Li PC-G7 อย่าเจาะเลยคับ เวลาเจาะงานโลหะมันจะหยาบ
              สู้งานขึ้นรูปไม่ได้นะคับ ขนาดผมเป็นเคสถูกๆๆๆ แล้วใช้แท่นสว่านเจาะ เอาตะไบกับลูกหนูมานั่งแต่งง่าย มันก็สวยสู้งานขึ้นรูปไม่ได้หรอกคับ แนะนำถ้าจะทำซื้อเคสถูกๆๆมาทำจะคุ้มกว่า เอาเคสสวยๆๆอย่างLian Li PC-G7มาทำ (ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะ หิหิหิหิ)

Comment

ถ้าคิดว่ามีฝีมือดี ก็ทำได้ครับ แต่ต้องวางแผนให้ดีนะครับ ถ้าทำได้แล้วถูกใจนะ จะดีมากเลยเพราะว่าความร้อนจะลดลงเยอะเลย

แต่ส่วนมากเจาะแล้วจะไม่ค่อยสวยเท่าไรเพราะว่า คำว่า "ฝีมือ"

อีกอย่างนึง เคสราคาตั้งแพงน่าจะเลือกซื้อแบบที่มี Air Duct มาด้วยนะ น่าเสียดาย

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ เอาเป็นว่า ไม่เจาะละกันครับ

Comment

ซะงั้น

Comment

ผมทำงานเครื่องมอไซด์ก็เยอะนะ อุปกรณ์ที่เจาะก็ใช้แท่นสว่านไม่ได้ใช้สว่านมือ งานที่ส่งลูกค้าไปเป็นงานฝีมือทั้งนั้นละ (ร้านผมขึ้นชื่อเรื่องฝีมือเนียน)
                      แต่งานเหล็ก มันไม่เหมือนงานไม้หรอกคับ ต่อให้ผีมือไงก็ไม่เนียนเท่า เคสที่คุณเห็นตามตลาด
                      ขนาดเคสผมเองนั่งเอาหัวเจียรแต่งเป็นวันๆๆๆ
                      ถ้าจะทำเองยังไงก็ไม่เรียบ100%หรอก ยังไงก็สู้งานขึ้นรูปไม่ได้หรอก
                      แต่ก็ว่าละคับ คนเราดูงานไม่เหมือนกัน บ้างคนมองว่า งานมันสวยแล้ว แต่กระผมเลยมองยังไงก็สู้งานขึ้นรูปไม่ได้หรอก (ผมอาจไม่มีคำว่า"ฝีมือ"ก็ได้คับ หิหิหิหิหิ)

Comment

ไม่ทำดีแล้วคับ เด๋วเสียของ

Comment

ผมว่านะ ผมใช้อยู่ อากาศ PC-G7 มันเดินทางลมดีอยู่แล้วนะครับ ข้างเข้า1ตัว หน้าเข้าอีก1 ดูดออก หลัง1 PSU อีก1

ของผม Ultra120 มันเป่าซิงออกหลังเคสอยู่แล้วด้วยเลย ค่อนข้างภายในเคสไม่ร้อน ผมของปิดเคสกับเปิดเคส ต่างกันไม่เกิน3องศา แต่ผมเจาะฝาข้างใส่อคริลิคใส +เจาะอคริริคใส ไว้นิดนึง

ตอนแรกใส่แอนดี้เลยเจาะให้พัดลมแอนดี้ดูดออากาศนอกเข้าในเคสตอนนี้เปลีย่น ultraแล้วรูนั้นเลย ไม่ค่อยมีผล

ถ้าอยากทำก็ทำครับ ตอนนี้ผมยังอยากลอง เอาอคริลิคออก แล้วใส่ตระแกรงสีดำ (เห็นตระแกรงตัวพัดลมดูดเคสหลังออกไหม) ที่ลายถี่ๆอะครับ มาใส่แทนอคิรลิคใส่ด้านข้างเลย มันน่าจะเย็นขึ้นเพระอากาศถ่ายเทสะดวก แถมดูดุด้วย แต่ยังหาซื้อไม่ได้เลยตระแกรงนะ

Comment

ผมก็ว่าเหมือนคุณHunter_JIK นะหาเทียบczjoอคิลิซมาเจาะแล้วเอาตระแกรงใส่สวยกว่าแล้วแต่งงานได้ละเอียดกว่าด้วย

Comment

คุณHunter_JIK ถ้าจะหาตระแกรงยังงั้น มันมีที่ใกล้เคียงนะ แต่เป็นตระแกรงหม้อน้ำรถมอไซด์KR150ไม่รู้จะถูกใจไหม เป็นรูตระแกรงเป็นโครเมียมเงาด้วย หิหิหิหิ

Comment

Working...
                              X