Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำสายลำโพง กับสายสัญญาน ให้ทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำสายลำโพง กับสายสัญญาน ให้ทีนะครับ

เอาไปใช้กับ X3 2.1 และ SB live 5.1 0100

ของที่แถมมาก๋องแก๋งมากเลยครับ

ไปดูมาที่ร้านอมร สายลำโพงที่หุ้มเปลือกใสๆ ดีไหมครับ 5m 120 บาท

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

.....เศร้าจัง

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=156751

ลองเข้าไปดูครับ ผมได้ข้อคิดดีๆในการหาสายลำโพงให้ X3 2.1 ริมแดง ของผมจากกระทู้นี้ครับ

Comment

สายลำโพงที่หุ้มเปลือกใสๆ ดีไหมครับ
        ถูกดี แต่เอาเข้าจริงๆ มันไม่หนีสายเก่าไปเท่าไหร่ครับ
        เท่าที่ไช้ๆมา ยี่ห้อ canare นี่ล่ะที่เป็นสายลำโพง ที่ราคากับคุณภาพสำหรับผมว่ามันโอเคสุดแล้ว รุ่นล่างๆเมตรละ150-2xx ไม่แพง เปลี่ยนแล้วรูสึกได้ว่าดีขึ้น ไม่ต้องบิ้วนาน ราคาก็จับต้องได้สบายๆ

ส่วนสายสัญญาณ ผมใจเดียวไห้ kimber (เขียนผิดป่าวหว่า ขี้เกียจดู)

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
          ถูกดี แต่เอาเข้าจริงๆ มันไม่หนีสายเก่าไปเท่าไหร่ครับ
          เท่าที่ไช้ๆมา ยี่ห้อ canare นี่ล่ะที่เป็นสายลำโพง ที่ราคากับคุณภาพสำหรับผมว่ามันโอเคสุดแล้ว รุ่นล่างๆเมตรละ150-2xx ไม่แพง เปลี่ยนแล้วรูสึกได้ว่าดีขึ้น ไม่ต้องบิ้วนาน ราคาก็จับต้องได้สบายๆ

ส่วนสายสัญญาณ ผมใจเดียวไห้ kimber (เขียนผิดป่าวหว่า ขี้เกียจดู)
          เห็นด้วยครับ ไม่หนีสายเก่าแน่ ลองดสายลำโพงที่ท่านข้างบนว่า หรือ Vandenhul Glodwater เมตรละ 200-250 บาท ดู สายสัญญาณมีเยอะครับ แนะนำไม่ถูกแล้วแต่เสียงและรายละเอียดที่ต้องการของคนฟังครับ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post

เจอ kimber ซัก1เมตร+หัวดีๆหน่อยจะแพงกว่าค่าลำโพงอีก

canare เสียงคม สด เอามาใช้กับ x3ที่แห้งๆเห็นผลได้ชัดเจน ทั้งสายลำโพงและสายสัญญาณ ราคาไม่แพง หนับหนุนๆ

Comment

ยี่ห้อ canare เนี้ย มันเป็นแบบเงินหรือทองแดงครับ มีรูปม่ะท่าน รบกวนหน่อยนะ
              แล้ว ทองแดงกับเงินเนี้ย มันต่างกันตรงไหนครับ ในเรื่องคุณภาพเสียงอ่ะครับ พอดีสนใจจะซื้อสายลำโพง
              หาข้อมูลอยู่ เอ้อ แล้วยี่ห้อนี้ซื้อที่ไหนได้ครับ บ้านหม้อมีมั้ยครับ

Comment

อยากรู้.......ตอบด้วยครับ

Comment

Canare เสียงสดและคม ที่ NPE บ้านหม้อหรือเซียร์มีสายลำโพง OFC รหัส 2S9FG เป็นเบอร์ 14AWG เมตรละ 110 บาท ผมหวดมา 3 เมตรเอามาโมในตู้ลำโพง ถ้าต้นเดือนหน้ามีงานเซลล์ราคาจะลดลงอีก 20%
                  Last edited by nooi; 10 Aug 2008, 17:44:30. Reason: หารหัสสายลำโพงได้แล้ว

Comment

เซลล์ที่ไหนครับท่าน วันไหนอ่ะ เผื่อจะไปสอยบ้าง

Comment

ถ้าจะสั่งซื้อจากเวบ avbestbuy
                      จะบอกว่าเอา Canare รุ่นไหนอะครับ ทั้งสายลำโพง กับสายสัญญาน
                      แนะนำที่ครับเอาแบบถูกที่สุดเลยครับ

Comment

อยากทราบเหมือนกันครับ

Comment

งานเซลล์ประจำปีจัดสิ้นเดือน 31สค.-7กย. เดี๋ยวกลับไปดูโบว์ชัวร์ให้อีกทีครับ

Comment

พอดีไปอ่านเจอเวบนอกเค้าใช้สายแลน cat5 มาทำเป็นสายลำโพง เอามาถักเป็นคู่ ก็เลยลองเอามาทำบ้าง
                            ้โอ้โห เสียงดีทีเดียว เลยลองเอามาทำสายสัญญานด้วย เบสมาเป็นลูกเลย
                            ราคาทั้งหมด 30 บาทเอง อิอิ

Comment

Working...
                            X