Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอออนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอออนบอร์ด

อยากถามไว้ประดับความรู้นะครับ
    1.ถ้าเมนบอร์ดที่มีการ์ดจอออนบอร์ดอยู่แล้วเราใส่การ์ดจอแยกเข้าไปมันจะทำงานยังไงครับ เช่นมันทำงานแยกกัน หรือช่วยกันทำให้ประสิทธิภาพดีขึ้น เป็นต้น
    2.ถ้าการ์ดจอออนบอร์ดของเราเป็น ati หรือ nvdia มันจำเป็นมั้ยที่เราต้องใช้การ์ดจอแยกของค่ายนั้นๆครับ
    ถาม 2 ข้อครับ ..................ขอบคุรครับ

ทำงานแยกกันครับ ไม่รู้นะถ้ามีคนเก่งทำ CF Onborad กับ การ์ดแยกก็ไม่รู้

ไม่จำเป็นต้องเป็นยี่ห้อเดียวกันครับ

Comment

1.ทำงานตามการ์ดจอแยกครับเพราะจะมีประสิทะภาพดีกว่าตัวออนบอร์ด
      2.ไม่จำเป็นครับ ใช้อะไรก็ได้ แต่ต้องสล๊อตช่องเสียบกับตัวการ์ดต้องสล๊อตเดียวกัน

Comment

อยากใช้ ON BROAD ที่สามารถบริดด์การ์ดจอภาพนอกได้ต้องใช้รุ่่นนี้ครับ
        ECS780G ครับ สามารถใช้ครอสไฟล์บริดก์ได้ แต่ต้องเป็นการ์ดจอรุ่น ซีรี่3 เท่านั้น

Comment

Working...
        X