Announcement

Collapse
No announcement yet.

อนาคตของ SLI vs GPU Dual

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อนาคตของ SLI vs GPU Dual

อนาคตของ SLI vs GPU Dual

ยกตัวอย่างเมื่อก่อนแรมตัวแรง RD-Ram แรงจริงแต่แวบเดียวไปเลย ผมยังหลงไปซื้อมาชุดนึงเลย สี่หมื่นกว่าบาท เสียดายมากๆอัพเกรดไม่ได้ เขาเลิกผลิต มาผลิต DDR แทน

อันนี้ก็เช่นกัน SLI ออกมาพักใหญ่ๆ แต่ต้องซื้อบอร์ดที่รองรับก็น้อย แถมต้องซื้อการ์ดจอถึงสองตัว เคยลองดูแล้วไม่รู้นะผมว่า มันก็ไม่ได้แรงไปกว่าตัวเดียวเลยในความรู้สึกนะ

แต่.... ตอนนี้ได้มี การ์ดจอสองตัวประกบกันออกมา แล้วคราวนี้จะเป็นยังไงละ ใครจะอยู่ ใครจะไป ซื้ออันไหนคุ้มกว่ากัน หรือแรงต่างกันแค่ไหน

มันต้องมีบทสรุปในไม่ช้านี้แน่นอนครับผมว่า (แต่เป็นผมไม่เล่น SLI ต้องเปลี่ยนบอร์ด ซื้อการ์ดจออีกไม่ไหว)

เห็นด้วยครับ...เอาแค่พอเพียงกับงานที่ทำก็คงพอ หนังบางเรื่องตัวเอกดังๆ แต่เนื้อหาของหนังน่าเบื่อ..เจ๊งครับ
    เกมส์บางเกมส์ ผมว่าอยู่ที่ความสนุกน่ะ แต่บางคนที่ชอบอะไร100% ก็คงคิดอีกแบบหนึ่ง อันนี้เป็นความคิดของแต่ละ
    บุคคล ที่ล่วงละเมิดมิได้น่ะครับ ผมเคยเห็นบางคนที่รู้จักแค่เคสเป็นรอยถลอกแล้วก็มีสนิมนิดเดียว ทำใจไม่ได้
    เปลี่ยนเคสเลยก็มี อยู่ที่ใจแต่ละคนกระมังครับ เพื่อนผมอีกคนคอมพ์ต่ำๆ แต่มันตะบี้ตะบันรับจ้างเขียนแบบง่ายๆ
    ด้วยCAD.2002(2D.)ควันบุหรี่จับเหลืองไปหมด แต่เครื่องเขรอะๆของมันทำให้ผ่อนบ้านเกือบหมด? แล้วแต่ใจครับ....

Comment

อืม เอามาเทียบกันไม่ได้หรอกครับโดยมากคนที่ทำ SLI คือคนที่ไม่ค่อยมีงบพอที่จะซื้อตังแรงๆ ซื้อบอร์ดกับ

การ์ดจอที่รองรับมาก่อน แล้วค่อยซื้ออีกตัวในภาพหลัง ส่วนไอที่เป็น Dual GPU ก็ต้องเป็นคนที่เงินหนา

พอสมควร ผมว่ายังไงอนาคตของ การทำ Multi GPU ก็คงมีต่อไปไม่ว่าจะเป็น SLI หรือ Crossfire

Comment

Working...
      X