Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเกี่ยวกะ Sound Card ที่มี Optical Port

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเกี่ยวกะ Sound Card ที่มี Optical Port

คือเมื่อช่วงเดือนที่แล้วผมไปดู Sound Card ของ Creative ในเว็บของ Sound Blaster มาเพราะอยากได้ตัวที่มี Optical Port ไว้ต่อกับเครื่องเสียงที่บ้านน่ะครับ แล้วเห็นมีตัวหนึ่ง จำรุ่นม่ะได้แล้ว มา check ที่เว็บของไทยราคาก็ใกล้ๆ กันประมาณ 2000 กว่าบาท แต่ปรากฎว่า Optical Port มันหายไป(ไหนไม่รู้) ไม่ยักจะมีเหมือนที่ของต่างประเทศ

ไม่ทราบว่ามีใครพอจะแนะนำ Sound Card ที่ราคาไม่สูงนักที่มี Optical Port ให้ผมหน่อยได้บ้างไหมครับ ขอบคุณมากคร้าบ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=308758

Comment

คือเครื่องเสียงผมมีแต่ port optical ที่เป็น digital อ่ะครับ
      แล้วไม่ทราบว่ามีตัวแปลงจาก coax ไปเป็น optical ไหมครับ แพงเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ (ผมไม่ค่อยรู้อ่ะครับ)

อันนี้เป็นเครื่องที่จะต่ออ่ะครับ (click ที่ภาพให้ใหญ่ขึ้นครับ)
      Last edited by alkaizer; 22 Oct 2008, 12:37:55.

Comment

ในเมื่อ ยังไม่ได้ซื้อตัวส่ง ก็เลือกตัวส่ง ที่เป็น native optical ดีกว่า จะได่ไม่ต้องเสียงเงิน ตัวแปลงซ้ำ2

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X