Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ xbox มาละต่อ hdmi ภาพไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ xbox มาละต่อ hdmi ภาพไม่ออก

คือซื้อมามือ 2 เจ้าของเก่าเล่นต่อสาย AV ตลอด ละทีนี้ผมได้มาต่อ HDMI กับ lcd ที่บ้าน
    ภาพมันไม่ออกครับ เลยถามเพื่อนมันว่าต้องไปตั้งค่าให้เล่นเกมแบบ hdmi ได้ ตั้งแบบไหนอะครับ พอดีผมเพิ่งหัดเล่น xbox ด้วยอะ

สอนหน่อยครับ ช่วยที

คงต้องต่อ av เข้าทีวีก่อน น่ะ
    แล้วค่อยเซท ให้เกมออกผ่าน HDMI
    แล้วค่อยต่อ HDMI
    ลองดูๆ

Comment

Originally posted by wamasee View Post
      คงต้องต่อ av เข้าทีวีก่อน น่ะ
      แล้วค่อยเซท ให้เกมออกผ่าน HDMI
      แล้วค่อยต่อ HDMI
      ลองดูๆ

ทำไงอะ ผมลองละ แต่ไม่รุจะไปเซตตรงไหนอะ

Comment

ผมเคยเป็นนะครับ ไม่รู้จะ กรณี เดียวกันไหม
        คือ มี LCD fullHD แล้วเอาไปเล่น กับLCD ที่ไม่ใช่fullHD ก็จะใช้ไม่ได้ ต้องตั้งค่า ความละเอียด ต่ำๆก่อน แล้วค่อยไปเซ้ต อีกครั้ง
        อีกกรณี ลองเปลี่ยน สาย HDMI ดู

Comment

ถ้าที่บ้าน เป็น LCD Sony ทำตามนี้ครับ

เปิดเครื่อง(ต่อ HDMI ไว้นะครับ) พอเครื่อง Boot จะได้ยินเสียง รอสัก 15 วินาที กดที่จอยนะครับ

กดปุ่ม (กดทั้งๆที่หน้าจอดำๆนี่เหละ) ขวา 6 ครั้ง ตามด้วย A 2 ครั้ง ตามด้วย ลง 1ครั้ง ตามด้วย A ถ้าถูก จะมีภาพขึ้นมาครับ แล้วปรับความละเอียดได้เลยครับ ผมเป็นทุกครั้งที่จะซ่อมเครื่องให้ลูกค้า LCD มันไม่ Auto ให้ครับ กดครั้งเดียว ถ้า LCD มันจำแล้ว คราวต่อไปก็ไม่ต้องทำแล้วครับ เวลาเปิดเครื่องก็จะใช้งานได้ปรติครับ ลองทำดูนะครับ เผื่อช่วยได้

Comment

ขอบคุนครับ แต่จอผมมัน LG อะ

Comment

เปิดเครื่องแล้วกด Y+RT ลองยังครับ

Comment

ไปที่ console setting Displaysetting ตั้งเป็น HDMI

Comment

ใกล้ความจริงวันนี้ภาพออกละครับ
                  วันนี้ลองเปลี่ยนสาย hdmi จาก xbox ไปเสียบสลับหลังทีวีดู
                  ช่องhdmi1 ไม่ออก บอกไม่มีสัญญาณ
                  ช่องhdmi 2 ภาพและเสียงออก ติด ๆ ดับ ๆ สีมาไม่เต็ม 100
                  ช่องhdmi 3 ไม่ออก บอกไม่มีสัญญาณ

สรุปสาย hdmi รึเปล่าครับที่เป็นปัญหาครับ

Comment

เป็นที่สายชัวแน่100เปอร์เซน

Comment

Working...
                    X