Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมมันวูบวาบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมมันวูบวาบ

เวลาผมกดเข้าไปในส่วนต่างๆเช่นmy computer my documents หรือตามหน้าต่างในinternet เเละบางครั้งหมุนลูกกลิ้งเมาส์มันก็เป็น อาการคือพัดลม cpu มันจะหมุนช้าลมเเป๊บนึง พอมันเข้าไปเสร็จมันก็จะหมุนเร็วเท่าเดิม มันเป็นที่อะไรครับ รบกวนพี่พี่ในที่นี้ด้วยครับ เเล้วจะมีอะไรพังไหมครับ

กำ

มันเป็นอะไรเนี้ย

สงสัย จะใช้ไฟเยอะในการเปิด folder เอิ๊กๆๆ

ล้อเล่นน่ะ

Comment

ถ้าเป็นintelก็ปกติคับมันจะปรับรอบพัดลมในความร้อนของcpuเนื่องจากcpuทำงานมากขึ้นไปการเปิดดูข้อมูลมันจึงเร่งรอบพัดลมเพื่อให้cpuร้อนน้อยลงคับ

Comment

ของผมเป็นadmครับเเล้วอาการคือมันจะช้าลงเเป็บนึงมันไม่ได้เพิ่มขึ้นครับมันจะเกี่ยวกับpsuไม่พอหรือเปล่าครับ

Comment

มาช่วยตอบของน้องโอ๋ด้วยก๊าบ ขอบคุณก๊าบ

Comment

น่าจะเกี่ยวกันครับ

Comment

ปล.มีอีกกรณีครับเวลาเปิดดูหนังครับ เเละผมจะเปิดspeed fanไปด้วยเพื่อดูความเร็วของพัดลมเเละอุณหภูมิ ปรากฏว่าพัดลมมันหมุนช้าลงจิงเเละมันจะช้าอย่างนั้นจนกว่าจะปิดหนัง
              เเล้วใช้ไปนานนานจะเป็นอะไรไหมครับ

Comment

ไม่เคยสังเกตุเลยแฮะ

Comment

Working...
                X