Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องเกมส์ใน้ห้อง AMD นิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องเกมส์ใน้ห้อง AMD นิดครับ

คือสเปคนี้ ครับ
    X4 9550 @ 2.7
    ASUS M3A78 CM
    RAM 4G
    PCI-E HD4830

หลักๆก็ประมาณนี้ครับ

ทุกเกมส์ที่เป็น OFFLINE ไปได้สุดไม่มีปัญหา
    แต่ แร๊คหน้าร๊อก online เกมสืเดียวที่มัน ทั้งหน่วงกระตุด เลยครับ เกมส์ออนไลเกมส์อื่นก็ไม่เป็นนะครับ

เลยต้องขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ว่ามันเกิดจากอะไรกันแน่ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกมส์ครับ

เปลี่ยนออปชั่นการแสดงผลของตัวเกมดูครับ

การปรับเกมให้ทำงานได้เร็วขึ้น

หากคุณพบว่าเกมมีอาการกระตุกหรือเล่นได้ไม่ราบลื่น อาจจะเป็นเพราะเครื่องของคุณทำงานหนัก ให้ลองปรับแต่งดังนี้

ใช้ความละเอียด 640 x 480 ในแบบเต็มจอ
    ใช้ตัวเลือก 2D Sound
    ตั้งคุณภาพของ Sprite และ Texture ไว้ที่ต่ำสุด
    ปิดการใช้ Light Map และ Fog

Comment

ลองเอาพวก Anti-Aliasing ออกดูอะคับ
      Ragnarok มันไม่ชอบ พวก ลดรอยหยาบ

Comment

ปัญหาคือ 4830 ครับ ถอดออกแล้วเอามาให้ผมลอง
        ปล. อิอิิอิ

Comment

เป็นปัญหาที่การ์ดจอ ATI ตัวใหม่ๆครับ เห็เค้าว่าเข้ากะเกมเก่าๆไม่ค่อยได้
          มีคนปล่อย ATI ทิ้งกันเยอะ ด้วยเหตุผลที่ว่าเล่นแรคนาร๊อคกระตุก
          เคยเจอหลายคนเลยท่านวิกร

ตอนแรกเล็ง 3870 กะ 9600gso สรุปมาตกที่ 9600 gso เพราะมีคนบอกว่า3870เล่นแร็คนาร๊อคกระตุกนี่แหละครับ
          เห็นว่า 4850 ก็กระตุกนะครับแรคนาร๊อคเนี่ย
          ถ้าท่านหาวิธีแก้ได้ก็แหล่มเลย

Comment

ไม่แน่จัยว่ามันจะเป็นที่ตัว Software ของเกมส์นี้หรือเปล่า
            หรือว่า HDD มันรกๆ จึงอ่านข้อมูลช้าไปเลย ออกอาการสะดุด

Comment

มีเรื่องอย่านี้ด้วยหรอท่าน พระเจ้า แร็คนาร็อก

Comment

เป็นที่ PCI-E HD4830 คับ

Comment

สงสัยคงจะเป็นที่ เกมส์ไม่ชอบกับ VGA จริงๆ งานนี้ ไครมีวิธีแก้ ช่วยผมด้วยนะครับ

ถ้ามันสุดวิสัยจริงๆ ก้ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ

Comment

จะให้แน่ใจว่าเป็นที่การ์ด จริง ควรหายืมเพื่อนๆ มาลองดูครับ

Comment

แล้วเกมส์ออนไลน์อื่นๆ เป็นไหมคับ ถ้าเป็นเหมือนกันอาจเกี่ยวกับ เนต

Comment

พี่ไม่ลองถอด 4830 ออก แล้วเล่นออนบอร์ดดูบ้างล่ะครับ

Comment

ลองหา Nvidia มาเสียบเล่นดู ว่าเป็นอะปาว

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=338252

จากที่ได้อ่านเค้าแนะนำให้ใช้วิสต้า ถ้ามีเองก็อยากลองหลายๆอย่างดู

Comment

Working...
                            X