Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Hdd 500g มันไม่...................

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Hdd 500g มันไม่...................

ผมมี ฮาดดิส 500 กิ๊ก ของ ซีเกท อยู่ 1ตัวคับ แล้วพออยูาวันนึงมันดื้อ เมนบอดมองไม่เห็นซะดื้อๆ เลย

คือว่า ตอนเปิดเครื่อง แล้วมันก็หาฮาดดิสตัวนี้อยู่นานจนมันเลิกหาแล้วไป ดีเท็คตัวอื่นแล้วก็อเปิดไม่ติดเลยคับ ไปดูในไบออสแล้ว ก็ ไม่เจอคับ

ปันหามันอยู่ที่ว่า ฮาดดิสตัวนี้มันหมดประกันแล้ว แล้วผมก็ไม่อยากไปซ่อมที่ร้านเพราะว่ามันมีข้อมูลบที่เป็นส่วนตัีวมากๆ คลิบ อะไรประมานนี้ ก็อเลยอยาก หาทางแก้ด้วยตัวเอง ผมรู้ว่า แผ่นวงจรมันน่าจะเสีย

คำถามคับ อยากถามว่า มันมีขายมั้ยครับ แผ่นวงจรของมัน ฮาดดิส 500 กิ๊ก ซาต้า ซีเกทคับ

seagate 500 gb 32 mb ป่าวครับ ถ้าใช่ ก็น่าจะเป็นปัญหาจาก เฟิมร์แวร์

Comment

ก็เอาไปให้ร้านทำดิท่าน กลัวคลิบหลุดก็นั่งดูเค๊าทำทุกขั้นตอน อย่าให้คลาดสายตา

แต่ถ้าจะหาแผงมาเปลี่ยน น่าจะเป็นแผงรุ่นเดียวกัน ขนาดต้องเท่ากันมั้ย อันนี้ไม่รู้

รอท่านต่อไปคับ

Comment

ไว้อาลัย 1 นาที...

Comment

ผมเคยจะเอา แผงไอ้ตัว 7200.11 มาขาย มีลูกค้าคนนึงติดต่อไว้ แต่ไม่มาเอาซะงั้นอ่ะ

แผงมันเอาน็อตไขออก ก็หลุดแล้วคับ ไม่มีสายแพ เห็นเค้าบอกมานะ แล้วก็ไปหาบอร์ดใหม่ มาใส่ ปุ๊ป มองเห็น เอาไปกู้ข้อมูล กู้เสร็จ อัพ เฟริมแวร์ format คับ

เหอะๆ เอาไปร้านอ่ะ ร้านมันกู้ให้นะคับ ลง HD มัน แล้วจะเหลือหรอ??

Comment

หาแผง ที่เอามาจาก 7200.11 ขนาดจะเท่ากันทุกตัวนะคับ แล้วก็ เอาตัวที่ Firmware เดียวกันด้วยคับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              seagate 500 gb 32 mb ป่าวครับ ถ้าใช่ ก็น่าจะเป็นปัญหาจาก เฟิมร์แวร์
              seagate 500 gb 32 mb 16mb ทำมดาคับ

Originally posted by OVerClocKer View Post
              ผมเคยจะเอา แผงไอ้ตัว 7200.11 มาขาย มีลูกค้าคนนึงติดต่อไว้ แต่ไม่มาเอาซะงั้นอ่ะ

แผงมันเอาน็อตไขออก ก็หลุดแล้วคับ ไม่มีสายแพ เห็นเค้าบอกมานะ แล้วก็ไปหาบอร์ดใหม่ มาใส่ ปุ๊ป มองเห็น เอาไปกู้ข้อมูล กู้เสร็จ อัพ เฟริมแวร์ format คับ

เหอะๆ เอาไปร้านอ่ะ ร้านมันกู้ให้นะคับ ลง HD มัน แล้วจะเหลือหรอ??
              ก็อ กัวเป๋นอย่างงี้ เหมือนกัน
              Last edited by JetDo_Craf; 6 May 2009, 23:17:39.

Comment

ถ้าเป็น ข้อมูลตามรูป หรือ ลายเซ็น ส่งมาให้ผมเลย กู้ฟรี

Comment

ของผม 1 TG ก็เป็นอ่ะ
                  เลยเอาไปเคลมซะเลย

Comment

ผมเป็นแบบจขตกเลยเซงมากคับซีเกตตัว 500Gมีปัญหาเยอะจิงๆไม่น่าหลงซื้อมาเลยT_Tข้อมมูลหายหมด
                    เจ็บใจ

Comment

Working...
                    X