Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD กับ CRT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD กับ CRT

อยากรบกวนถามหน่อยครับ คือผมกำลังคิดจะซื้อLCDอยู่แต่เกิดลังเล เพราะไปนั่งเล่นเครื่องของเพื่อนเป็นของซัมซุงรุ่น740B ผมสงสัยว่าทำไมเวลาที่เล่นเกมส์แล้วหมุนมุนกล้องเร็วๆ(crysis)ทำไมมันเบลอๆครับ เพื่อนผมใช้ HD2900PRO อยู่ครับ แต่ผมเล่นกับCRTไม่ยักกะเบลอเลยลังเลว่าจะเปลี่ยนดีมั๊ย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

เบลอไม่เบลอดูที่ response time ครับ ยิ่งน้อยยิ่งดี รู้สึก 740B มัน 5 หรือ 8 นี่หล่ะ (น่าจะ 8) ถ้า 8 ก็ยังเห็นเงาอยู่ครับ

ตอนนี้ 2ms ก็หาไม่ยากแล้ว ไปเดินดู ทดสอบด้วยตัวเองครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เพิ่งรู้นะนิ ขอบคุณครับ

Comment

หิหิหิ
          ความรู้ยิ่งน้อยยิ่งดี จดๆ เราใช้แต่ CRT

Comment

Working...
          X