Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดเซ็ต CELERON E3400 ให้หน่อยคับ แบบว่า งบน้อยนิด --"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดเซ็ต CELERON E3400 ให้หน่อยคับ แบบว่า งบน้อยนิด --"

อยากได้แบบเล่นเกมออนไลน์ลื่นทุกเกมอ่ะคับ Hdd ผมรอตอนน้ำลดน่ะคับผม

ไม่บอกงบ จะจัดไงหว่า

Comment

อยากให้ลองจัดดูอ่ะคับขอแค่เล่นเกมออนไลน์ลื่นทุกเกมแค่นั้นอ่ะคับ

Comment

CPU: Celeron G530 /1590.-
        MB: ASROCK H61M-HVS /1690.-
        RAM: 4GB Kingston DDR3 1333 /670.-
        DVD: LG 24X SATA /550.-
        PSU: Raidmax 450W /780.-
        CASE: Plenty 1969KB /360.-
        Total = 5640.-

CPU: Athlon II x2 250 /1770.-
        MB: ASROCK 880GM-LE /1900.-
        RAM: 4GB Kingston DDR3 1333 /670.-
        DVD: LG 24X SATA /550.-
        PSU: Raidmax 450W /780.-
        CASE: Plenty 1969KB /360.-
        Total = 6030.-

@Advice
        (ผมแนะนำ SET AMD)

Comment

ยังไงก็ต้องบอกงบครับ เพราะไม่มีใครรู้ว่างบน้อยของคุณมันคือเท่าไหร่ 10000, 20000 หรือมากกว่า ไม่งั้นก็ไม่รู้จะจัดยังไงให้เหมาะครับ

อีกอย่างงบน้อยแนะนำ AMD ครับมองข้าม Intel ไปได้เลย

Comment

อ่องั้นเรอะคับ ขอโทษด้วยคับยังไม่รู้งบแต่จะซื้อปีหน้าคับ

Comment

ถ้าจะซื้อปีหน้าค่อยมาถามตอนใกล้ๆซื้อก็ได้ครับ เพราะกว่าจะถึงตอนนั้นของก็ราคาลงมาพอสมควร

Comment

แต๊งคราบบบ

Comment

Originally posted by DarkAnegy View Post
                  อยากให้ลองจัดดูอ่ะคับขอแค่เล่นเกมออนไลน์ลื่นทุกเกมแค่นั้นอ่ะคับ
                  ลองจัดนะ ผมว่า มีคนจัดให้แน่นอน เขาต้องการ งบที่แน่นอน + - มากแค่ไหนจะให้เล่นเกมออนไลน์ลื่น ทุกเกม มันต้องดูที่สเปก ทุกอย่างไม่ว่า cpu ram vga เป็นต้นครับ คุณจะมาเน้นแค่ CELERON E3400อย่างเดียวคงไม่ได้ครับ

Comment

Working...
                  X