Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องซิลิโคนหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องซิลิโคนหน่อยคับ

เมื่อวานเผอิญทำซิงค์ซีพียูหลุด แล้วก็ใส่กลับเข้าใปทั้งอย่างนั้นเลย(ไม่ได้ทาซิลิโคนใหม่) พอเปิดเครื่องมันบอกว่าboot fault ผมจำเป็นต้องแกะซิงค์มาทาซิลิโคนใหม่มั้ยคับ ขอบคุณคับ

ง่า ไม่น่าเกี่ยวกับซิลิโคนแล้วมั่งครับนั้น

Comment

ไม่เกี่ยวหรอก แต่ถ้าไม่ทาซิลิโคน ระวังไหม้นะ ทาไว้ มันลดลงถึง5oc เลยนะ ผมเคยลองละ

ซิลิโคนอย่างดีนะ

Comment

เดี๋ยววันนี้กลับไปจะลองแฟรตไบออส(น่าจะหาย) ถ้าไม่หายจะเข้ามาขอความช่วยเหลือใหม่นะคับ ขอบคุณคับ

Comment

CPU เคลื่อนรึปาว
          ถอด CPU ออกมาใส่เข้าไปใหม่ดู

Comment

ทางที่ดี หาซิลิโคนทาลงไปเหมือนเดิมดีกว่านะครับ

Comment

ต้องมานั่งเก็บสายไฟใหม่เหรอเนี่ย ก่ะจะถ่ายรูปลงในกระทู้โชว์เครื่องในเคสซะหน่อย เฮ้อ...

Comment

ขึ้น Disk boot fail ...............
                แสดงว่าเป็นที่ HDD ครับ ลองดูสายไฟเข้า สายแพ สาย SATA ยังแน่นอยู่หรือเปล่า
                ไม่ได้เป็นที่ CPU ครับ ถ้าเป็นปัญหา CPU มันจะเปิดไม่ติดเลย ไม่มีเสียง ไม่มีข้อความเลยครับ

Comment

ของผมมานขึ้นว่า CPU Over (อารายสักอยางเนี่ย น่าจะเป็น Heat ) 2-3 วันก้อหาย

Comment

Originally posted by nununu View Post
                    ขึ้น Disk boot fail ...............
                    แสดงว่าเป็นที่ HDD ครับ ลองดูสายไฟเข้า สายแพ สาย SATA ยังแน่นอยู่หรือเปล่า
                    ไม่ได้เป็นที่ CPU ครับ ถ้าเป็นปัญหา CPU มันจะเปิดไม่ติดเลย ไม่มีเสียง ไม่มีข้อความเลยครับ
                    ตามท่านเลยคับ CPU เสีย บูต บ่ติดเน้อ...........ไฟเ้ข้า แต่บูตไม่ติด

Comment

อืม

Comment

Originally posted by nununu View Post
                        สายsataมันหลวมจริงๆด้วยหละคับ ทำไมอยู่ดีๆมันหลวมได้ไงวะเนี่ย(พึ่งซื้อมาเลย)

Comment

Working...
                        X