Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลง m/b หรือ 4850 ผมเจ้งหว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลง m/b หรือ 4850 ผมเจ้งหว่า

คือผมให้เพื่อนผมลองนะครับ
    CPU : P4 3.0 Ghz
    RAM : OCZ 800/1 gb*2
    Display : MSI 4850
    PSU : Delux 500 w(เพื่อนมันบอกว่าเต็ม)
    M/B : P5LD2-V (ผ่านการเจิมจาก Dcom มาแล้ว 2 รอบ)
    พอเปิดเครื่องแล้วจะเกิดอาการนี้ครับ ภาพไม่ขึ้นเปิดมาซักพัก PSU ก็ดับไป ลองเทสแต่ PSU
    ตัวเดียวก็ยังติดใช้งานได้ปรกติ ทีนี้ผมเลยให้เพื่อนลองถอดการ์ดจอออก ลองออนบอร์ดดู
    มันก็ยังเป็นที่อาการเดิมอ่าครับ ท่านเทพทั้งหลายช่วยบอกที หรือผมต้องเคลมบอร์ดอีกรอบอ่าครับ
    เซงสิ้นเดือนนี้ว่าจะเปลี่ยน CPU อย่างเดียวซะหน่อย แต่สงสัยต้องเปลี่ยนบอร์ดละ ขอความเห็นหน่อยครับว่าตกลงมันเปงที่บอร์ดหรือการ์ดจอหว่า กินไฟเยอะเกิน - - (ตอนเคลมบอร์ดได้มาลองดูแล้วติดครับ แต่ใช้การ์ดจอ 7300gt ของเพือน)

อีกอย่างคับคือผมอยากทราบว่า การ์ดตัวนี้กินไฟที่เท่าไหร่งับ ใช้ psu ตัวนี้ หรือ Tt touchpower 550 w เต็ม พอมะอ่าครับ
    + อ่อ ก่อนเอา PSU ตัวนี้มา PSU ยังใช้งานได้ปรกติดีอยู่นะครับ

รบกวนนิสนะครับ

รอท่านเทพในบอร์ดมาตอบงับ เฮ้อ เซง

Comment

หาคนตอบมะได้เลย ดันไป

Comment

ดัน ๆ

Comment

ยืนไว้อาลัย 1 นาที ละกัน

Comment

Dulux วัตต์เต็ม กํา

Comment

MB ละ แบบนี้ เพราะ ออนบอร์ด กะ Delux ใช้งาน ปกติ แต่ Delux Watt ไม่เต็มนะครับ แต่จ่ายไฟนิ่งมากๆ

Comment

แล้ว Tt touchpower 550 w เต็ม เอา msi 4850 อยู่มะอ่าครับ

Comment

PUS ท่านแบบเดียวกะของผมป่ะ เห็นมันถูก 1340 มั้งผมเลยสอยมา วั๖ไม่เต็มนะครับ ออกประมาน 420นิสได้ๆ ผมลองและสเปกด้านล่างเลย

Comment

Working...
                  X