Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับเรื่องการดูความร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับเรื่องการดูความร้อน

ดูของผมหน่อยว่าเปงไงบ้างร้อนไหม
    Attached Files
    Last edited by m_2551; 26 Oct 2008, 14:38:37.

Everest
    HWMonitor

Comment

ปกติแหละ ไม่มีอะไรน่ากังวล ....

Comment

cpu ของผมมันร้อนถึง60Cเลยอะครับ

เครื่องรีสตาทเองตลอดเลย

มีวิธีไหนบ้างที่จะลดความร้อนนอกจากเป่าพัดลม

เปลี่ยนซิลิโคนใหม่จะช่วยได้มั๊ยครับ

ซิลิโคนมัน3ปีแล้ว คงจะบางน่าดู

Comment

Originally posted by LevelDowN View Post
          cpu ของผมมันร้อนถึง60Cเลยอะครับ

เครื่องรีสตาทเองตลอดเลย

มีวิธีไหนบ้างที่จะลดความร้อนนอกจากเป่าพัดลม

เปลี่ยนซิลิโคนใหม่จะช่วยได้มั๊ยครับ

ซิลิโคนมัน3ปีแล้ว คงจะบางน่าดู
          เรา ได้ OC มันรึเปล่า

Comment

ไม่ได้ oc เลยครับ

p4 2.4

ลองถอดออกมาดู ซิลิโคนแห้งกรังเลย

เปิดเครื่องใหม่ๆมันจะวิ่งที่50กว่าองศา

พอสักครึ่งชั่วโมงพุ่งไป64เลย เกินกว่านั้นรีสตาทเลยครับ

เล่นมา3ปีกว่า พึ่งจะมารีสตาทเมื่อไม่กี่วันนี้เอง
            Last edited by LevelDowN; 26 Oct 2008, 22:02:08.

Comment

80องศาค่อยว่ากัน ^ ^

Comment

ขอบคุณมากๆๆครับ

Comment

ไม่ร้อนนิ ว่าแต่ไม่ PrintScreen มาอ่ะ

Comment

Originally posted by LevelDowN View Post
                    ไม่ได้ oc เลยครับ

p4 2.4

ลองถอดออกมาดู ซิลิโคนแห้งกรังเลย

เปิดเครื่องใหม่ๆมันจะวิ่งที่50กว่าองศา

พอสักครึ่งชั่วโมงพุ่งไป64เลย เกินกว่านั้นรีสตาทเลยครับ

เล่นมา3ปีกว่า พึ่งจะมารีสตาทเมื่อไม่กี่วันนี้เอง
                    p4 2.4 ถ้ารุ่นเก่าๆ น่าจะยังไม่ได้จัดการเรื่องความร้อนดีนัก
                    คงไม่น่าห่วงหรอกครับ เมื่อก่อนผมใช้ athlon 3000+ ก็ร้อนประมาณนี้ เป็นเรื่องปกติครับ

Comment

Originally posted by Gumiller View Post
                      80องศาค่อยว่ากัน ^ ^
                      ไม่ต้องรอให้ถึง80หรอกครับ

60กว่ามันก็ไปแล้ว

Comment

ของผม P4 2.4 ใช้มา 3 ปีกว่า จะ Restart ตอนที่อุณหภูมิประมาณ 80 ครับ
                        ไม่อน่ใจว่าเป็นที่อะไร ซิลิโคนที่ sink CPU ก็ถอดออกมาใส่ใหม่แล้ว แต่ยังร้อนอยู่ประมาณ 70-72
                        คราวนี้ ถอด heatsink northbridge ออกมาใส่ซิลิโคนใหม่ ไม่รีเองแล้วครับ แต่เรื่องร้อนยัง 70 กว่า อยู่

Comment

Working...
                        X