Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในวิน XP มี function lock folder ไม่ให้คนอื่นเปิดป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในวิน XP มี function lock folder ไม่ให้คนอื่นเปิดป่ะครับ

อยากรู้ว่าใน window XP SP2 มันมี function สำหรับ lock folder รึเปล่าครับ
    คือเครื่องใช้กันหลายคน แล้วเวลาทำงานจะ save เก็บไว้ในนี้ ไม่อยากให้ใครมาเปิด folder
    ของเราอ่ะครับ กลัวเค้าจะมาเปิดงานเราดูแล้วแก้โดยไม่รู้ตัวอ่ะครับ

ลงโปรแกรม ล็อกไปเลย พวก WinLock Professional v2.02 อ่า
    ลองหาดูนะ

Comment

คลิ๊กปุ่มขวาที่โฟลเดอร์ ใน sharing and Security หรือ Properties มีให้เข้าไปเซตครับ

Comment

ขอผมใช้วิธีกำหนดสิทธิ ์เป็นเฉพาะชื่อของผมสามารถเข้าไปใช้ได้อ่ะนะ แต่มีข้อเสียคือต้องสร้าง หลาย user เพื่อป้องกันไม่ให้ user คนอื่นเข้ามาใช้

Comment

Working...
        X