Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ spec ที่ใช้กับ X1950GT AGP8X ได้เจ๋งสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ spec ที่ใช้กับ X1950GT AGP8X ได้เจ๋งสุดครับ

ผมใช้ X1950GT AGP8X อยู่ครับ แต่เพิ่งมารู้ว่าคอมผมมัน AGP4X ตอนนี้เลยอยากได้คอมที่ใช้กับการ์ดนี้ได้ดีสุด โปรดแนะนำ spec ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ช่วยบอกสเปคตอนนี้หน่อยครับ ถ้าซื้อใหม่เป็นบอร์ดที่รับ agp มันมีน้อย แล้วไม่ค่อยคุ้มนะครับ สู้ขาย 1950 ตัวนี้ทิ้งแล้วซื้อใหม่หมดเลยดีกว่า

Comment

ไม่มั่นใจว่าจะมีปัญหากันหรือเปล่านะครับถ้าซื้อมาใส่ แต่สำหรับ 1950GT ผมคิดว่าควรจะมีอย่างน้อยก็ CPU 3GHz ขึ้นถึงจะสมน้ำสมเนื้อ ให้ดีที่สุดก็ประมาณ A64 3800+ แต่ถ้าเป็นไปได้ขายของเก่าซื้อของใหม่จะคุ้มกว่า

Comment

ใช้ CPU อะไรอยู่ละครับ

Comment

CPU P4 2.66 G
          RAM Kingston 1 G/Bus 400 @333
          Mainboard ASUS P4SGX-MX

ผมกะว่าจะเปลี่ยนเป็นบอร์ด ASUS P5VDC-MX ที่มี interface ทั้งแบบ AGP8x/PCI-E และเปลี่ยน CPU เป็น dual core ชิ้นส่วนอื่นคงไว้หมด เห็นว่าไงบ้างครับ

Comment

ไปบอร์ดมือ2 ตามหา 478 เทวดา รุ่นน้ีครับ ASUS P4P800-SE ครับ

Comment

Working...
            X